Kichwa cha neno la leo: wale watu wanaohesabiwa kuwa si kitu. Kumbe krismasi inakaribia eh? Baada ya wiki mbili tu tutasherekea kuzaliwa kwa Kristo. Wakati wewe na mimi tunatazamia kufurahia pamoja na familia zetu, kuna wengine ambao hawana tumaini hilo hata kidogo. Haujambo, mimi ni beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sijui mnafanyeje kwenu, lakini nyumbani kwetu tukikaribia Krismas tunaanza kuulizana ni kwa namna gani tunaweza kumbariki mhitaji, mtu asiyetazamia kabisa kufurahia Krismas kama sisi, mtu ambaye kwa mtazamo wa jamii si kitu, kwa sababu watu wa dunia wameshashawishika na mambo ya mali na mafanikio. Ni kweli kujali masikini, wahitaji, waliopotea, wanaumia, si kwa kipindi cha sikukuu hii tu. Anayemwamini Yesu anafahamu namna anavyojali sana waliotengwa na jamii sasa tukikaribia majira kama haya ya Krismasi, tukisherehekea kuzaliwa kwa Mwokozi wetu, ni jambo la muhimu kufikiria wale wasiojiweza. Kumbukumbu la Torati sura ya 15 mstari 11, inasema hivi: kwa maana maskini hawatakoma katika nchi milele, ndipo ninakuamuru na kukuambia mfungulie kwa kweli mkono wako nduguyo mhitaji wako, maskini wako katika nchi yako. Labda wewe una mengi ya kutoa au kidogo tu, lakini haijalishi hali yetu sote, bado tunaweza kutoa upendo, wema na rehema, tukijaribu kuelewa watu. Na kama una uwezo wa kipesa, tafuta mtu unayeweza kumsaidia kwa ukarimu, kwa namna anayoweza kubadilisha maisha yake. Ninakuamuru na kukuambia mfumbulie kwa kweli mkono wako ndugu huyo, mhitaji wako maskini wako katika nchi yako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.