Kichwa cha neno la leo: unatazamia nini? Je, utaudhika nikikuuliza swali la moja kwa moja? Je, kuna nini moyoni mwako? Kipindi hiki tunakaribia Krismas, una hali gani? Unatazamia nini? Unatumaini kupata nini? Haujambo, haujambo, mimi ni Benny Diamond na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wakati Krismas ya kwanza inakaribia, hawakuita hivyo wakati ule, matazamio ya Israeli yalikuwa mbalimbali tangu waliporejea kwao baada ya uhamisho wa Babeli mwaka wa 518 kabla ya Kristo, bado walikuwa chini ya himaya ya wengine. Kipindi hicho Yesu anazaliwa, walitaka Mungu awaokoe na ukoloni wa kikatili wa Warumi. Walitaka wapate Mwokozi Masihi, kama vile alivyoahidi makarne mengi yaliyopita. Lakini hapo ndipo pana shida. Mungu alikuwa amekaa kimya miaka mingi, alikuwa hajaongea na taifa la Israeli kupitia nabii kwa karne nne Ilikuwaje hivi? Masihi yatakuja kweli? Si walikuwa wateule wa Mungu? Lakini Mungu alikuwa na mpango wake, ila mpango wake ilikuwa tofauti na mipango yao. Mika sura tano mstari wa pili inasema, bali wewe Betlehemu Efrata, uliye mdogo kuwa miongoni mwa elfu za Yuda, kutoka kwako wewe utanitokea mmoja atakayekuwa mtawala katika Israeli, ambaye matokeo yake yamekuwa tangu tangu zamani za kale, tangu milele. Mpango wa Mungu Ilikuwa mwokozi azaliwe bila kutazamiwa, sehemu isiyojulikana. Hata kama alinyamaza miaka mingi sana, simba alikuwa anajiandaa kunguruma, ila angeingia ulimwenguni kama mwanakondoo, kama mtoto katika holi la ng'ombe. Hawakutazamia hilo, lakini mtoto yule alikuwa mkuu kuliko walivyofikiria. Mungu alimtuma Yesu, mwokozi wa ulimwengu kwa ajili yako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.