Kichwa cha neno la leo: matazamio makubwa. matukio yaliyotokea zamani miaka elfu mbili iliyopita na matukio ambayo tunaenda kusherekea baada ya siku chache yanayohusu Krismasi yana uhusiano gani na maisha yetu katika karne hii ya 21? hau jambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku hizi chache zilizopita, tuliona namna ambavyo wana wa Israeli walielewa vibaya ujio wa masihi wa ulimwengu Yesu mwana wa Mungu, kwa kuwa walikuwa wamefafanua tofauti kabisa. Walitazamia kupata mfalme shujaa mpiganaji, ambaye angewafukuza Warumi watoke kabisa katika nchi ya ahadi. Walitazamia masihi ambaye angewaokoa na mazingira magumu, lakini Mungu alikuwa ameandaa kutenda makuu zaidi. Alimtuma mwanaye awaokoe na dhambi zao. Lakini baada ya Yesu kuhubiri kwa uwezo na kuponya na kuponya watu kimuujiza, bado hawakuelewa. Yohana 6 14 na 15 inasema basi watu wale walipoiona ishara aliyoifanya walisema, hakika huyu ni nabii yule ajaye ulimwenguni. Kisha Yesu hali akitambua ya kuwa walitaka kuja kumshika ili wamfanye mfalme, akajitenga, akaenda tena mlimani yeye peke yake. Bado walitaka kumlazimisha awe mfalme ambaye angeenda sambamba na matazamio yao awaokoe kutoka kwenye mazingira yao. Sasa Yesu alikuwa na mwitikio gani? Alijitenga akaenda tena mlimani yeye peke yake. Ni mara ngapi na sisi tunafanya kitu kama hicho? Mungu tumie mazinga ombwe yako uniokoe na hilo. Ni kweli, Mungu anajishughulisha na maisha yetu kwa kuwa anatupenda, lakini shabaha ya Yesu kuja ilikuwa ni kutuokoa na dhambi zetu, ili ukimwamini tu usipotee bali upokee karama bure ya uzima wa milele na kusihi Acha kutendee kama alivyokusudia. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.