Kichwa cha neno la leo. Ikawa siku moja, ikawa siku moja, Mariamu na Yusufu walienda Bethlehemu, na mtoto mchanga Yesu akazaliwa na kulazwa katika holi ya kulia ng'ombe. Inasomeka kama hadithi ya watoto. Hau jambo, mimi ni Beni Daimeti na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Unajua, ninachofikiria mimi, naona kama shetani anataka tuchukue habari ya Krismas kama hadithi tu, tukiangalia kwa mbali, kama hadithi, hadithi ya watoto. Hii ni kwa sababu anajua kwamba tukichukua hivyo hatutaelewa maana yake. Tusipoelewa maana ya Krismas, basi tutakosa kufahamu lengo la Yesu kuja hapa duniani, na shetani atakuwa ameshinda tayari. Hajalishi unaamini nini, unijibu. Unaonaje, habari hii ya Krismasi inakutikisa moyoni, au umeshazoea hadi unaichukulia kama kawaida, yaani kama hadithi isiyokweli vile? Ukweli wa Krismas ni habari ya changamoto nyingi na hali ngumu kabisa. Luka sura ya pili, mstari wa tano, na mstari wa sita inasema ili aandikwe pamoja na Mariamu mkewe, ambaye amemposa naye ana mimba. Ikawa katika kukaa huko siku zake za kuzaa zikatimia. Mariamu alikuwa mjamzito, tena alikuwa hajaolewa. Mimba ilitoka kwa Roho Mtakatifu, ila sidhani kama watu wangeyeamini. Yusufu naye lazima awe na mawazo mengi, hata kama alikuwa amemwamini malaika aliyemwambia hali halisi ya mambo. Walikuwa wameshatembea siku za kutosha kutoka Nazareti kwenda Bethlehemu, na sasa mtoto Yesu alizaliwa kwenye pango la kulaza mifugo na kulazwa kwenye hori la kulia ng'ombe. Hii si hadithi iliyotungwa, bali ni hali halisi ya upendo wa Mungu, upendo wake kwako. Yesu alimtuma mwanaye kwa ajili yako, ili akuokoe ya na dhambi zako na kukupa karama bure ya uzima wa milele. Hii ndiyo maana halisi ya Krismasi. Hili ndiyo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.