Kichwa cha neno la leo: hakuna nafasi kwa ajili ya Mwokozi. Sasa tumefikia sikukuu ya Krismas kwa mara nyingine tena, sikukuu katika mlolongo wa Krismas nyingi. Sasa sikukuu hii ya leo, je, unaichukuliaje? Leo utafanyaje? Haujambo, mimi ni Beni Diamet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Habari ya Krismas inafahamika sana. Mariamu akiwa mjamzito kwa uwezo wa Roho Mtakatifu, akiwa pamoja na Yusufu aliyemposa, si baba wa yule mtoto. Walikwama wote wawili sehemu inayoinuka pale wanapofungia mifugo usiku. Ni kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni. Kwa nini walikosa nafasi kwenye gesti? Ni kwa sababu watu wengi walikuwa wametishwa na amri ya Rumi iliyohusu sensa, amri ya kulazimisha kila mtu kurudi kwao ili ahesabiwe. Ndiyo maana Mariamu na Yusufu walikuwa pale Bethlehemu. Hii ni kwa sababu walikosa nafasi katika nyumba ya wageni mambo ya dunia yalimnyima nafasi. Hata mwokozi wao alisukumwa pembeni kabisa na matukio ya ulimwengu huu, alisukumiwa huko nje kwenye zizi la mifugo. Luka sula ya pili msala wa saba inasema akamzaa mwanawe kifungua mimba, akamvika nguo za kitoto, akamlaza katika hori ya kulia ng'ombe, kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni. Najiuliza, kama hiyo ndiyo habari ya Krismasi, Yesu mwokozi wa ulimwengu kusukumiwa mbali na ulimwengu kwa sababu hakuna aliyetaka kumpa nafasi. Kwa hiyo niulize tena, je, wewe utaichukuliaje siku hii? Ujua mwokozi aliyekuja kukuokoa na dhambi zako, akuletee msamaha, akuletee maisha mapya, uzima wa milele? Au uko bize sana kujishughulisha na mambo ya dunia hii tu? Kumbuka sasa, andaa nafasi kwa ajili ya Yesu. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.