Kichwa cha neno la leo: maisha yako hapo ulipo. Duniani kote, katika kijiji, miji, vijiji na mashambani, hata jangwani, maisha yanaendelea tu. Tukio la ajabu ajabu linaweza likatokea sehemu moja, lakini pengine pote shughuli zinaendelea kama kawaida. Hujambo, mimi ni Beny Diamet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kupitia miaka isiyo michache, ninatembelea nchi nyingi, kuanzia Visak Patnam huko India hadi Kigoma, Tanzania, kutoka Vienna hadi Vancouver. Mifano hii inatosha. Hasa ninapofika nchi fulani na kuanza kutembea barabarani, inanishangaza kila mara jinsi maisha ya pale yanaendelea kama kawaida tu. Ulimwenguni kote watu wanaishi katika tamaduni mbalimbali, wakiwa na desturi tofauti tofauti katika mavazi, vyakula, mwonekano tofauti ya mazingira, hata harufu na kelele tofauti. Halafu maisha ya hapa sehemu fulani haijalishi hata kidogo, maisha yanaendelea huko. Maisha ya hapa kwetu yanaendelea bila kujali habari ya maisha ya huko kwenu. Ndivyo ilivyokuwa kwa jamaa hawa ambao tunaenda kusikia habari zao. Luka sura ya pili mstari wa nane inasema, na katika nchi ile ile walikuwa walikuwakwa wachungaji wakikaa makondeni na kulinda kundi lao kwa zamu usiku. Walikuwa wanaendelea na kazi zao kama kawaida, lakini ghafla. Luka sura ya pili mstari wa tisa inasema, malaika wa Bwana akawatokea ghafla, utukufu wa Bwana ukawang'aria pande zote, wakaingiwa na hofu kuu. Katoto kalikuwa kamepenyeza ulimwenguni usiku ule katika kijiji kidogo kiitwacho Bethlehemu, katika zizi dogo, kwa sababu hapakuwa na nafasi kwenye gesti. Lakini kumbe kuzaliwa kwake kusikojulikana kwa mtoto aitwaye Yesu, ilikuwa jina lililotumika sana wakati ule, kuliwashtua wale wachungaji kwa jinsi ya ajabu sana. Tukio lile la ajabu la Yesu, wakati Mungu akifanyika wa mwanadamu ili atuokoe na hali yetu ya asili, tukio lile limeingilia maswala ya ulimwengu mzima wakati ule hadi leo. Acha Yesu akatize na kuingilia ratiba maishani mwako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.