Kichwa cha neno la leo kisha maisha yanaendelea tu hivi karibuni, swala so zima la Krismas litakuwa limeshapita kwenye kalenda yetu na kutoweka, na sisi tutaendelea na maisha kama kawaida, lakini huko mbeleni itakuwaje? Hau jambo, mimi ni Ben Diamet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Asilimia 99 ya maisha maisha yako na ya kwangu yanahusu mambo ya kawaida. Kwa wengi ni mlolongo wa kazi, siku tano za wiki, wikendi ya siku mbili Kazi ngumu isiyoisha, pamoja na kupumzika kidogo, kipindi tunachokiita likizo. Mfumo huo unaweza kubadilika baada ya miaka kadhaa, lakini kwa kweli maisha ya kila mtu yanafuata mfumo huo huo, yakitofautiana ni kidogo tu. Na ndivyo alivyokuwa hata kwa kijana Yesu yule ambaye tumetoka kusherehekea kuzaliwa kwake. Ndiyo, yeye na wazazi wake ilibidi wakimbilie Misri kwa muda ili asiuawe na Herode, lakini wakati walirejea Nazareti, mfumo wa maisha ya kila siku ulianza tena. tumepewa kwa nadra sana habari za utoto wa Yesu. Mstari unaofuata ni katika mistari michache inayoeleza habari ya kipindi cha ujana wake. Luka sura ya pili, mstari 40, inasema yule mtoto akakuwa akaongezeka nguvu, amejaa hekima na neema ya Mungu ilikuwa juu yake. Lakini maandiko haya machache yamejaa maana sana. Alikuwepo pale kwenye kituo cha uselemala cha baba yake, akijifunza ufundi. Halafu tunasoma nini? Yule mtoto akakuwa akaongezeka nguvu, amejaa hekima. Mwitikio wa Mungu ulikuwa wapi? Neema ya Mungu ilikuwa juu yake. Sote tunapitia vipindi visivyovutia katika maisha, tusionekane tukijifunza fani fulani. Lakini hata katika hatua zile za kawaida, hasa hapo ulipo, Mungu anao mpango kwa ajili yako, kama alivyokuwa nao kwa ajili ya mwanaye, mpango wa kukuandaa kukufanya ukue, uwe mtu mzima, kukujaza hekima na kukubariki. Mungu anao mpango. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.