Kichwa cha neno la leo: achana na majuto. Muda huu wengi wetu tunaanza kutathimini mwaka unaoenda kuisha. Je, uliendaje? Je, ulikuwa mwaka mzuri au mbaya? Hau jambo, mimi ni beni daimeti, na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Vipi, ulifaulu mwaka huu? Je, umekamilika zaidi? Umetimiza malengo yako au la? Haya yote yanagusaje hisia zako ukitafakari mwaka mpya unaokuja? Usishangae, kwa kweli nina maswali mengi leo lakini nina nia njema kwa sababu Mungu yuko pamoja na wewe katika maswali hayo yote. Yeye anataka ahusishwe katika mambo yajayo, ili akuongoze na nguvu zake katika mipango aliyokuandalia. Sasa ni muda mwafaka kwetu kumwacha aongee nasi kuhusu mwaka unaoenda kuisha na jinsi tunatazamia yatakayotokea mwaka mpya. Wafilipi sura ya tatu mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu inasema si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali na kaza mwendo ili nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na Kristo Yesu. Ndugu, sijidhanii nafsi yangu kwamba nimekwisha kushika, ila natenda neno moja tu, nikiyasahau sahau yaliyo nyuma, nikiyachuchumilia yaliyo mbele, na kaza mwendo. Huyu ni Mtume Paulo akitathimini yaliyopita katika maisha yake na kutazama yaliyopo na kutazamia yatakayokuja. Ukweli ni kwamba hakuna aliyekamilika, sote tunakosea. Sisi sote bado kuna mengi twapasa kujifunza kwa hiyo jaribu kusahau yaliyopita, ili ukaze mwendo ufikie lengo ambalo Mungu ameweka mbele yako kwa sababu maalum. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.