Kichwa cha neno la leo: mawazo ya mtu mzima. Kadiri mtu anavyojitahidi kutenda jambo la maana katika maisha haya, ndipo ataanza kutaka kupunguza kasi, kupumzika kidogo, na kuruhusu mawazo yake kuzurula, pengine hatimaye kuliacha kabisa. Sijui kama umesha liona hilo. Haujambo, mimi ni Ben Dimet, nayokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tulisimulia habari ya mfumo wenye nguvu aliyoutumia Mtume Paulo kwa jinsi alivyotaka kuishi muda ambao angeendelea kuwapo hapa duniani. Wafilipi sula ya 3 msala 14 inasema, na nakaza mwendo niifikilie mede ya thawabu ya mwito mkuu wa Mungu katika Kristo Yesu. Lakini unajua kwamba kuendelea kupiga mbio kwa kukimbia ni kazi kweli, hususani huku umejitwika msalaba wako ili umfuate Yesu. Kwa hiyo kama umepata jaribu la kulegeza na kupunguza kasi, basi sikiliza alivyozidi kuandika Paulo Wafilipi sula ya 3 msala 15 na 16 inasema, basi sisi tulio wakamilifu na tuwaze hayo na hata mkiwaza mengine katika jambo lolote Mungu atawafunulia hilo nalo lakini hapo tulipofika, na tuenende katika lilo hilo. Ni wepi wanaopaswa kuwaza hayo? Ni wepi wangekaza mwendo? Sisi sote ambao tumekomaki roho. Yamkini leo Mungu anajaribu kukuonyesha jambo fulani muda huu huu. pengine ni wito wa kukuamsha na kukutia moyo kupitia nguvu za Roho muda huu unaojiandaa kuanza mwaka mpya, kwa sababu kama haupigi hatua mbele na kukimbia kwa nguvu zote ushikilie tuzo lililowekwa tayari kwa ajili yako ndani ya Kristo, basi utakuwa unarudi nyuma katika maeneo yale ambayo shetani akivizia kukuiba, atakushambulia mara tena na tena. Hapo ulipofika, na uenende katika lilo hilo, piga mbio kabisa hadi umalize mwendo. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.