Kichwa cha neno la leo: Mwachie Mungu athibitishe mipango yako. Sisi sote tunayo mipango, matazamio, ndoto ambazo tunazua upya kila mwanzo wa mwaka mpya. Yamkini mwaka huu utakuwa tofauti na miaka mingine, vikawezekana, labda Mungu atatuonekania mwaka huu. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond na ninokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kawaida kabisa katika siku za mwanzoni za mwaka mpya kuwa na mtazamo kama huo. Tafakari upya matazamio yetu na mipango yetu. Je, vitatimia mwaka huu? Nani anajua? Ni kama bahati nasibu. Halafu baada ya kuvitafakari mara kadhaa, kumbe tunavirudisha ndani ya kabati na kuendelea na maisha yetu ya kawaida na shughuli zinazotubana, na mara moja matazamio yetu, ndoto zetu na mipango yetu vinatoweka. Lakini ingekuwaje kama haikukusudiwa kuwa hivyo? Mithali sura 16 mstari wa 3 inasema Mkabidhi Bwana kazi zako na mawazo yako yatathibitika. Mara nyingi watu wanasoma mstari huu vibaya au wanafafanua visivyo. Wao wanasema mkabidhi Bwana mipango yako au mawazo yako, lakini mstari unasema mkabidhi Bwana kazi zako, yaani matendo yako, shughuli zako, na mambo yote yaliyopo katika maisha yako yanayoweza kusababisha usahau ndoto zako, matazamio yako na mipango yako ina maana Umtwike Mungu kazi zako zote, zitoke mikononi mwako, ziwekwe mikononi mwake, uzifanye zote kwa ajili yake yeye, ndipo zitathibitika. Sasa ni yapi Mungu anayataka kutuambia katika haya? Ni kwamba tukiishi maisha yetu kwa kujitoa kwake na kumtumikia kwa moyo wote, mipango yetu baada ya kutoweka itathibitika. Kwa hiyo sikiliza tena, mkabidhi Bwana kazi zako na mawazo yako yatathibitika. Hili ndiyo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.