Kichwa cha neno la leo: kutazamia mwisho wa mambo yote. Tazama, wiki ya kwanza ya mwaka mpya inakaribia kuisha. Ukiendelea katika wiki ya pili, ya tatu, ya nne, je, una mipango gani? Swali lingine lililo muhimu zaidi: Je, unadhani ni mpango upi Mungu anao kwa ajili ya maisha yako? au jambo. Mimi ni Ben Dimet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni swali linalovutia. Tunaweza kushughulishwa sana na matazamio yetu na ndoto zetu mpaka tusiwaze hata kidogo kwamba Mungu anayo matazamio na ndoto kwa ajili ya maisha yetu pia. Ni mzazi upi asiyekuwa na matazamio kwa watoto wake? Baada ya kukuita akukumbatie katika mikono yake ya upendo, baada ya kukusamehe kupitia kifo cha Yesu pale msalabani, baada ya kukirimia maisha mapya na uzima wa milele kupitia ufufuo wake kutoka kaburi lile lililo wazi, ni matumaini gani? Ni ndoto gani? Ni mipango gani Mungu anayo kwa ajili yako? Hivi ndivyo mtume Paulo aliandikia rafiki zake pale Filipi, Wafilipi sura ya kwanza mstari wa sita inasema: nami niliaminilo ndilo hili ya kwamba yeye aliyeanza kazi njema mioyoni mwenu ataimaliza hata siku ya Kristo Yesu. Kwa kweli, Mungu ameshaanza kazi njema moyoni mwako kwa kukuita na kukaribisha kwake kupitia imani yako ndani ya Yesu, kwa kukuosha dhambi zako na kukujeza Roho wake Mtakatifu, ambaye ni uwepo wake halisi ndani yako. Mpango wake sasa ni upi? Ni kuimarisha kazi ile ya ajabu, kuendelea kukunyosha, kukukuza, kukuvuta karibu zaidi kupitia milima na mabonde yaliyopanga kwa ajili ya maisha yako, kutimiza kazi yake njema na kubwa ndani yako hadi utakapofurahia kuwepo mbele zake milele na milele. Kwa hiyo usizubaishwe, kaza macho kule mbeleni, kwa mwisho wa mambo yote. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.