Kichwa cha neno la leo umwache Yesu akubadilishe. Sijui ukoje, lakini mimi mwenyewe nafikiri kwamba inaniwia vigumu mno kubadilisha tabia zangu mbaya zilizosugu. Kama ningesema ukweli, haiwezekani kabisa. Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond, nawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sasa ni shida kabisa, kwa sababu neno la Mungu limetuagiza mara nyingi kuishi maisha ya maadili. Kwa mfano Waefeso sula ya 4 mstari wa 32 inasema, tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi, wenye huruma, mkasameheane. Hakuna wezae kupinga agizo hilo. Kama kweli unataka kuishi maisha mazuri, kama unataka kuwa balozi mwaminifu wa Kristo, lazima uwe mtu mwenye fadhili, mwenye huruma. Ukipenda wanaokuzunguka lazima uwasamehe, si mara moja tu, bali mara tena na tena kama vile Yesu alivyotusamehe. Lakini ndugu, tuwe wa kweli. Wakati mtu ni mkorofi au anakuumiza hata kukusaliti au kukufokea tu, je, ni rahisi kwako kumhurumia na kuwa na fadhili kwake? Je, ni rahisi kumsamehe mara tena na tena? Tunachokihitaji ni kuwa na sababu ya kuwa wenye fadhili, wenye upendo na watu wanaoweza kusamehe muda ule ule tunapochokozwa. Kinachohitajika zaidi ni uwezo. Kwa hiyo acha nikupe mstari ule wote, nikiendelea kusoma pale mwisho ambapo uwezo unapodhihirika waefeso sura 4 mstari 32 inasema tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi wenye huruma mkasameheane kama na mungu katika kristo alivyowasamehe ninyi kazi ile kubwa mno mungu aliyotutendea kwa kutusamehe kupitia mateso ya yesu wakati alilipa deni la dhambi zetu pale msalabani ni ajabu kabisa yeye ndiye sababu tunaweza kusamehe yeye ndiye uwezo acha yesu akubadilishe hili ndilo neno la mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo