Kichwa cha neno la leo: wasamehe waliotubu. Uwezo wetu wa kusamehe, wewe na mimi, ni kama msuli unaohitaji kuzoezwa ili uzidi kupata nguvu. Kumbe tunaishi katika dunia ambayo kuna nafasi kubwa ya kuzoeza. Hujambo, mimi ni Ben Dynamite na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku hizi chache tumesimulia habari ya dhambi kufuatana na mafundisho ya Yesu mwenyewe. Kwanza alisisitiza kwamba kujaribiwa ni jambo la kawaida kwa kila mtu. Pili, tukishindwa na jaribu fulani, mara nyingi tunavuta wengine kutenda visivyo, jambo ambalo Yesu analichukulia kwa uzito kabisa. Luka sura ya 17 mstari wa kwanza hadi wa 3a inasema: akawaambia wanafunzi wake, makwazo hayana budi kuja, lakini ole wake mtu yule ambaye yaja kwa sababu yake. Ingemfaa zaidi mtu huyo jiwe la kusagia lifungwe shingoni mwake, akatupwe baharini, kuliko kumkosesha mmojawapo wa wadogo hawa. Jiri ndeni hoja yake inayofuata na yenyewe ni muhimu sana. Luka sura 17, mstari wa kwanza hadi wa tatu b na ule mstari wa nne inasema, kama ndugu yako akikosa, mwonye; akitubu, msamehe. Na kama akikukosa mara saba katika siku moja na kurudi kwako mara saba, akisema nimetubu, msamehe. Yesu alikufa msalabani pale ili tuweze kusamehewa, ili minyororo ya dhambi ivunjwe na matokeo yake yabatilishwe. Ndiyo maana suala la msamaha ni muhimu sana machoni pa Mungu, na hata kwetu linapaswa kuwa muhimu pia. Wakati mtu anatukosa, je, unataka kuvunja pingu za mnyororo ule? Je, unataka kusitisha matokeo ya dhambi yao isiendelee? Wakati mtu anakosa, lazima umwonye, lakini akitubu, hata kama amerudia kosa mara tena na tena, msikilize vizuri alivyosema Yesu, lazima umsamehe. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.