Kichwa cha neno la leo: usilipize kisasi. Mtu akikasirika na kuona jinsi alivyoonewa na mtu mwingine, ndipo dhana ya kulipiza kisasi inakuwa tamu kwake. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mgogoro hauna budi kutokea, huwa unatokea katika familia, unatokea katika jamii, huwa inatokea kazini na kanisani, inatokea kotekote kote. Je, ni mara ngapi majirani wamegombania mipaka? Watu wana mitazamo tofauti Ghafla, mzozo unaanza, mmoja na mdhulumu mwenzake, tayari ugomvi unaanza, na kama nilivyosema, ikitokea muda ule ule dhana ya kufanya kisasi inakuwa tamu kabisa. Jana tuliongea habari ya amri ya Yesu ya kusamehe wanaotokosa Luka sura 13 mstari wa tatu na wanne. Inasema kama ndugu yako akikosa, mwonye; akitubu, msamehe. Na kama akikukosa mara saba katika siku moja na kurudi kwako mara saba akisema, nimetubu, msamehe. Leo tusikilize tena jinsi Mungu anaongea kuhusu mazingira hayo ya migogoro. Mambo ya Walawi sura 19, mstari 17 na 18 inasema: usimchukie ndugu yako moyoni mwako, ni lazima kumkemea jirani yako, wala usichukue dhambi kwa ajili yake. Usifanye kisasi wala kuwa na kinyongo juu ya wana wa watu wako, bali umpende jirani yako kama nafsi yako. Mimi ndimi Bwana. Chuki imefutwa ni wazi, lakini kwa vyovyote inabidi kumwonya hata kumkemea jirani ambaye mnazozana, lakini hata ikihusu jambo gani, usifanye kisasi wala kuwa na kinyongo. Yote mawili ni mabaya. Sasa badala ya hayo, wakati unajaribiwa ulipize kisasi muda ule ule, sikiliza vizuri: umpende jirani yako kama nafsi yako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.