Kichwa cha neno la leo: imani yako isiwe na unafiki. Kuamini kitu kilicho nje yetu ni sehemu ya asili ya binadamu kila mmoja wetu atafikia hatua ya kutafuta kitu hicho cha kuamini, kitu kinachostahili kuaminiwa. Hao jambo, mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha nono safi na lenye afya. Wakati bado tunakitafuta kitu hicho kimoja, kuna maswali mawili lazima tujiulize. La kwanza ni hili, je, nimekipata kilicho sahihi? Pili, je, ninakiamini kweli kweli? Kuna wengine wanaweka imani yao katika uchumi, na kadri mtu anatajirika ndipo inamuia rahisi kuendelea kutegemea mali. Wengine wanaweka imani yao katika vipaji vyao na uwezo wao walio nao. Wengine wanaweka imani yao katika heshima ya ulimwengu huu kadiri wanavyofanikisha juhudi zao walizozichagua. Halafu kuna wale ambao baada ya kugundua mbali kwa kupitia misiba mbalimbali kwamba yale yote yanawaangusha tu, hatimaye wanaweka imani yao kwake Yesu. Hawa sasa Swali lile la kwanza ni rahisi kwao kulijibu. Ndani ya Kristo tuna tunauhakika kwamba tumepata kitu kilicho sahihi kabisa. Lakini je, swali la pili tunaweza kulijibuje? Je, je ninamwamini kwelikweli? Umsikilize Paulo akimwandikia mwanafunzi wake Timotheo. Timotheo apili, sura ya kwanza mstari wa tano inasema nikikumbuka imani uliyonayo nayo isiyo na unafiki, ambayo ilikaa kwanza katika bibi yako Lois na katika mama yako Eunike, nami na sadiki wewe, nawe unayo imani isiyo na unafiki. mm, Je, imani kama hiyo inafananaje? Ni imani isiyojiendesha pembeni majira mazuri, pia ni imani inashikilia sana mwokozi wake wakati wa dhoruba na tufani. Ni imani inaendelea kumtazama Yesu licha ya hali ya mazingira, ikijua kwamba kamwe hawezi kutuangusha. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.