Kichwa cha neno la leo uishie imani yako. Acha nikuulize swali ambalo litakusumbua. Kama wewe ni mtu unayemwamini Yesu, je, unawezaje kujua kwamba imani yako ndani yake ni ya kweli? Kwa sababu kuna siku ambazo imani yako inaonekana kuwa dhaifu Sindio? Haujambo, mimi ni Ben Dmet na inakaribisha kwenye kipindi hiki cha naosafi na lenye afya. Angalia, siku kama hizi huwa zinatujia sisi sote, ikiwemo na mimi pia. Labda utashangaa kusikia mhubiri anakiri hivyo, lakini ndivyo ilivyo. Lakini kinachonifurahisha katika hali hiyo ni kukumbuka kwamba mambo hayategemei ukubwa wa imani yangu. Imani saizi ya mbegu ya haradali ndiyo Yesu anataka aione. Lakini baada ya kusema hayo, bado kuna kitu ambacho tunaweza kufanya, wewe na mimi, kuondoa kabisa mashaka na kutuongoza kupiga hatua mbeleni katika ushindi na kuingia katika mpango wa Mungu kwa ajili ya maisha yetu. Tusikilize tena busara ya mzee Paulo akimwandikia tena kijana Timotheo. Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa tano hadi wa sita inasema: nikikumbuka imani uliyonayo nayo isiyo na unafiki, ambayo ilikaa kwanza katika bibi yako Loisi na katika mama yako Eunike, nami na sadiki wewe nawe unayo. Kwa sababu hiyo nakukumbusha uichochee karama ya Mungu iliyo ndani yako kwa kuwekewa mikono yangu. kwa kifupi, Imani pasipo matendo imekufa. Ndiyo maana Mungu anataka ukumbuke karamu aliyokupa, yaani kipawa kile cha kipekee, kipaji ulicho nacho cha kutimiza jambo fulani vizuri kuliko mtu mwingine awaye yote, na kwa sababu unazoweza karama ile kwa kuitumia kubariki wengine kwa ajili ya utukufu wake Mungu. Kumbe ndipo moto ule mdogo wa imani yako utachochewa kabisa na kuwa mkubwa. Usisahau kuchochea na kutumia karama Mungu aliyokupa. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.