Kichwa cha neno la leo, usione haya kwa sababu umefeli. Hatupendi kukiri kwamba tumeshindwa, kwa sababu kufeli katika mtazamo wa kisasa wa mafanikio ni balaa. Haujambo. Mimi ni Ben Diamond na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Bila shaka umewahi kufeli katika maisha yako, na kwa mambo madogo ambayo umefaulu kuyaficha wengine wasijue, na kwa mambo makubwa ambayo yalikuwa dhahiri, tena yalisababisha watu wa kudharau. Kwa kawaida watu wanajaribu kwa njia zote kuficha jinsi walivyoshindwa, lakini tukitafakari kwanza, nadhani kila mmoja wetu angekiri kwa yule ambaye amekusudia kutumia vipawa na vipaji alivyo navyo kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Kuna wakati atakosea, kuna wakati atashindwa na jambo fulani katika safari yake. Sasa mtu akishindwa atafanyaje? Je, akifeli anawezaje kukabiliana na kufeli kwake? Tumsikilize tena Mtume Paulo akiongea na mwanafunzi wake Timotheo. Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa nane nasema, basi usionee haya ushuhuda wa Bwana wetu, wala usinionee haya mimi mfungwa wake, bali uvumilie mabaya pamoja nami kwa ajili ya Injili, kwa kadri ya nguvu ya Mungu. Yesu alionekana kana kwamba alifeli kabisa kuliko wote katika historia ya wanadamu wakati alipotundikwa pale msalabani. Usimwonee haya mtu huyo. Hata mtume Paulo pia jamani, alionekana kwamba alifeli kabisa, kufungwa gerezani. Halafu tukimgeukia Timotheo na hata sisi wenyewe tunaambiwa vumilia mabaya pamoja nami kwa ajili ya Injili. Kumbuka kwamba kwa kizazi chetu, mtu akipata mateso ni kama amefeli. Sasa mtu atafanyaje akifeli? Usiwe na haya kwa sababu Mungu atakupa nguvu kupitia hali hiyo. Usiwe na haya, kwa sababu Mungu atakupa nguvu kupitia hali hiyo ya kushindwa. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.