Kichwa cha neno la leo yabadilishe, mashaka yawe ya matazamio. Ni ruhusu leo niongee habari ya neno hili mashaka. Mara moja neno lile linapeleka mawazo kwenye hofu na kukosa amani, mtu akifikiri atakavyoweza kumjia hau jambo. Mimi ni Diane Diamond na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hakuna mtu angependa kwa hiari yake kuishi daima katika hali ya mashaka, au sio? Kadiri tunavyoendelea kuishi katika ulimwengu huu, kuna vitisho, hatari na wasiwasi ambavyo vinaweza kutupelekea kuwa na mashaka mashaka. Hata kama uoga ni mwitikio wa asili ya mwanadamu kulinda usalama wake, kwa mtu aliyeweka imani yake kwa Yesu hisia ile ya mashaka ni hali ambayo inambidi aishinde. Tena anaweza kuishinda. Umsikize mfalme Daudi aliyepitia vitisho miaka mingi na kuhofia uhai wake, halafu utafakari Zaburi sura 18 mstari wa tatu hadi wa sita. Inasema, nitamwita Bwana astahiliye kusifiwa, hivyo nitaokoka na adui zangu kamba za mauti zilinizunguka, mafuriko ya uovu yakanitia hofu. Kamba za kuzimu zilinizunguka, mitego ya mauti ikanikabili. Kwa shida yangu nalimwita Bwana na kumlalamikia Mungu wangu, akaisikia sauti yangu hekaluni mwake. Daudi kamwe hakusita kudhihirisha hofu zake. Kwa kweli alitishiwa vikali kabisa, lakini kuna wakati alizimwaga mbele za Mungu. Utaona jinsi mara kadhaa mashaka yake yakageuka kuwa matazamio mema kadiri alivyotoa macho yake kwenye vitisho vilivyomkabili. Kadiri alivyotoa macho yake kwenye vitisho vilivyomkabili na kuinua juu kwa Mungu, ndipo moyo wake ulithibitika, ndipo alianza kutazamia atakavyotenda Mungu. Hii inatokea wakati mtu anaomba, mashaka yanageuka kuwa matazamio. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.