Kichwa cha neno la leo: tuondokane na upumbavu. Hakuna apendaye kuonekana kwamba hana akili, lakini hata hivi sisi sote tumewahi kupumbazika na kutenda mambo ya ajabu ajabu, na kila wakati tunatenda yasiyofaa, na kwa sababu tumetanguliza tamaa zetu kuliko yale tunayotambua kuwa ya haki. Hii ni njia ya upumbavu iliyozoeleka. Hau jambo, mimi ni Ben Dynamite na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tunafahamu vema kwamba yatupasa kuwa wafadhili, lakini kuna wakati mtu anachoshwa, anaweza kumfokea mtu mwingine tunajua kuwa pia kwamba inatupasa tusamehe, lakini mtu anaweza kuwa na kinyongo moyoni miaka mingi. Tunapaswa kuwa waadilifu lakini wakati, lakini wakati mwenye duka anadanganyika na kuturudishia chenji iliyozidi, je, si rahisi kuweka mfukoni na kuondoka tu? Matendo kama hayo ni ya upumbavu, kwa sababu hatimaye wewe na mimi tunapaswa kutoa mahesabu mbele ya Mungu kwa ajili ya matendo yetu yote. Ni upumbavu kweli. Tito sura ya tatu mstari wa tatu na nne inasema: maana hapo zamani sisi nasi tulikuwa akili tulikuwa waasi, tumedanganywa huku, tukitumikia tamaa na anasa za namna nyingi, tukiishi katika uovu na husuda, tukichukiza na kuchukiana. Lakini wema wake mwokozi wetu lakini wema wake Mwokozi wetu Mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa, alituokoa. Wakati wema wake Mungu na upendo wake kwetu unatufikia, kumbe kunatokea jambo la ajabu lenye nguvu kabisa. Mistari inayofuata yale tuliyoyasoma, yanatwambia kwamba Mungu alituokoa kwa huruma zake inaeleza pia jinsi anatuokoa na kutufanya wapya akitumwagia Roho wake Mtakatifu kupitia Yesu. Sasa kazi hii ya Mungu waokoaye yenye rehema ni dawa ya kutibu upumbavu unaokuwapo katika asili yetu kama wanadamu. Acha wema na upendo wa Mungu mwokozi usababishe uondokane kabisa na upumbavu wote. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.