Kichwa cha neno la leo, sehemu ya kupata raha. Nikiongea swala la mapumziko, ni dhana gani inatokea kichwani mwako? Kukaa pwani chini ya nazi kwenye upepo mwanana? Labda ni kujilaza chini ya shuka ukitazamia kulala usiku kucha? Neno mapumziko ina maana gani kwako? Hau jambo, mimi ni Ben Dimet, na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni jambo jema kila mtu awe anapumzika baada ya kuchoshwa na shughuli zake. Pia kulala vizuri katika usingizi ni muhimu kwa ajili ya afya ya mtu na ustawi wake lakini mtu hawezi kuishi maisha yote kwenye likizo na burudani au akilala kitandani tu uzima unakuwepo ili mtu aishi maisha yake na hili ndilo lengo alilokuwa nalo Yesu wakati alituambia habari ya raha mapumziko ya dumuyo anayokusudia kutukilimia nayo Mathayo, sura 11, 28, 30, inasema, njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha. Jitieni nira yangu, mjifunze kwangu, kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtapata raha nafsini mwenu, kwa maana nira yangu ni laini na mzigo wangu ni mwepesi. Jitieni nira yangu. Nira si kiti cha starehe kwenye boti ya kutalii, bali ni kifaa cha kazi kinachovalishwa mabegani mwa ng'ombe kwa kusawazisha uzito wa mzigo unaokokotwa. Ina maana ni kufungiwa pamoja na Yesu nira moja, bega kwa bega Kupitia upendo wake, hekima yake, mafundisho yake, katikati ya maisha haya, kutimiza yote aliyokuita uyafanye. Hapo ndipo aliyekusudia uone raha na starehe nafsini mwako. Usisite kupumzika na kupata muda wa likizo, lakini baada ya likizo, endelea na maisha yako pia. Jitieni raha yake, ujifunze kwake, na utapata raha nafsini mwako. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.