Kichwa cha neno la leo: Bwana ndiye akupaye nguvu. Wakati kila jambo linatupinga, wakati mgogoro, kuchanganyikiwa na maumivu vinatushambulia kutoka kila sehemu, kinachohitajika kwetu ni wepesi, ili tuweze kutokezea upande wa pili. Hivyo ndivyo vinavyohitajika kweli. Haujambo. Mimi ni Ben Daimet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Jana tuligundua kupitia unabii wa agano la kale Habakuki, kwamba wakati mipango yetu yote mizuri imeharibika, mkakati wa Mungu kutupitisha katika kipindi hicho kigumu ni kutumia imani yenye ujasiri na kumfurahia Bwana na kumshangilia Mungu wa wokovu wetu licha ya dhiki yetu. Tukikabiliana nayo kidete, hata kama haieleweki kikawaida. Kwa mstari unaofuata, nabii anatushirikisha kwa mafao ya matukio yaliyopita, yani matokeo ya imani yake yenye ya ujasiri. Habakuki sura ya tatu mstari 19 inasema, Yehova aliye Bwana na nguvu zangu, yeye huifanya miguu yangu kuwa kama ya kulungu, naye ataniendesha katika mahali pangu palipoinuka. Nguvu hizi zinatoka wapi? Ni sisi wenyewe tunapaswa kuzitengeneza au Bwana Mungu ndiye anipaye nguvu? Ananipa nguvu kiasi cha kuniwezesha miguu yangu kuwa kama kulungu na kuniendesha katika mahali pangu palipoinuka. Hebu fikiria jinsi kulungu au swala anavyoweza kuluka juu ya korongo na ufa mkubwa na kufika kwenye usalama wa kilele cha mlima, yani ni dhana halisi ya wepesi na nguvu. Ni nani alimwezesha Habakuki kufanya hivyo siku yake ya taabu? Ni Mungu. Wakati sisi tunashindwa, Mungu anaweza. Wakati sisi ni wadhaifu, yeye ni mwenye nguvu. Halafu ni nguvu na mwepesi anataka kuwapatia na wawapenda ushindi hata siku zilizo ngumu kabisa, Yehova aliye Bwana ni nguvu zangu, yeye huifanya miguu yangu kuwa kama ya kulungu, naye ataniendesha katika mahali pangu palipoinuka. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.