kichwa cha neno la leo furahi na ulipia kuna utafiti uliofanyika ambao unatisha sana kwa wastani tutatumia karibia miaka 17 ya maisha yetu kwa kutazama skrini za simu zetu za mikononi ni masaa laki moja na arobaini na tano elfu na mia nane au theluthi ya masaa yetu ya kuwa macho yaani asilimia thelathini na tatu. hali hii inachanganya kabisa hujambo mimi ni Ben Diamet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya Tupitie tena mahesabu yale. Mfano, kwa siku moja una masaa 24, tuseme tunatumia masaa 8 kwa kulala usingizi, inabaki masaa 16 kuwa macho. Tukitumia nusu kazini, siku tano za wiki na theluthi kwenye simu, inabaki nini? Masaa machache sana kufanya mambo mengine machache tu. Hali hii inaweza kuathiri kabisa mahusiano yetu na watu wengine, ndoa zinaharibika, watoto wanakosa ulezi, matatizo makubwa ya kisaikolojia na ya kijamii yanaenea kama tauni ulimwenguni. Ni hali inayotisha kwa kweli. Sasa tunaweza kufanyaje wewe na mimi, ili tuvunje mzunguko huo? Tutumie busara iliyokuwepo daima kabla ya teknolojia ya kisasa, busara ya kimungu na ya kibiblia, kuleta tiba kwa ugonjwa huu uliopo katika jamii. Warumi sura 12 mstari 15 inasema, furahini pamoja nao wafurahio, lieni pamoja na waliao. Ina maana tafuta muda wa kutosha na kutengeneza mazingira mazuri ya kihisia na kuchukuliana na watu wengine. Simama, shangilia wakati mtoto wako anapata ushindi katika michezo au akipiga hatua nzuri katika fani nyingine. Furahi kwelikweli, kweli na wafurahio. Halafu, wakati mtu anapata mateso moyoni, mwake uumie pamoja naye, uwe karibu naye, uketi pamoja naye, na ikibidi ulie machozi pamoja naye. Uwezo wa kuhisi maono ya wengine, yakiwa ya furaha au ya maumivu, una nguvu sana ni daraja inayounganisha watu wawili, na mara nyingine Yesu anaweza kuitumia kwa kuvuka upande wa pili. Furahini pamoja nao wafurahio, lieni pamoja na wanaolia. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.