Kichwa cha neno la leo: panga vilivyo kipaumbele. Ni mara ngapi unavyotafakari vilivyo kipaumbele? Ni mara ngapi unapima mambo kichwani na moyoni pia, ili yakusaidia kuamua kilicho muhimu zaidi? Inanipasa nifanye nini leo na kesho na kesho kutwa? Haujambo, mimi ni Ben Diamond, nawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu wengi hawachukui nafasi hata kidogo kutafakari swala la kipaumbele katika maisha, kwa sababu wako bize kwa kukumbana na matukio ya maisha haya wakipambana na milima na mabonde na jinsi hisia zao zinavyopanda na kushuka. Wengine wanasumbuliwa mno, wakijitahidi wasimezwe kabisa na hali ngumu. Sijui kama umeshaona hayo. Katika hali kama hiyo, kinachotawala mawazo yetu kwanza kabisa ni usalama wetu na jinsi tunavyoweza kunusulika katika shida. Pili, tunataka starehe. Sote tunataka kuwa salama na kuwa na starehe. Kwa hiyo bila hata kufikiria, hii ndiyo njia tunapitia karibia kila mara. Alafu maisha yakitupiga chenga, mambo yakienda kombo kabisa, tunashtuka na kuchukia na kujaribu kwa njia zote kujilinda na kuepukana na madhara. Lakini sivyo alivyofanya Mtume Paulo. Yeye alikuwa amejiwekea utaratibu tofauti kabisa kuhusu kilicho kipaumbele. Matendo sura 20, msara 22 na 23 inasema basi, sasa angalieni, nashika njia kwenda Yerusalemu hali nimefungwa rohoni nisiyajue mambo yatakayonikuta huko, isipokuwa Roho Mtakatifu mji kwa mji hunishuhudia akisema ya kwamba vifungo na dhiki vyani ngoja. Na kweli ndivyo ilivyomtokea wakati alifika Yerusalemu. Sasa ni kipi kilichomsukuma aendelee kuelekea kule? Aliwezaje kufuata njia hiyo? Matendo sura 20 mstari 24 inasema lakini siyahesabu maisha yangu kuwa kitu cha thamani kwangu, kama kumaliza mwendo wangu na huduma ile niliyopokea kwa Bwana Yesu kuishuhudia habari njema ya neema ya Mungu. Rafiki yangu, panga sawasawa sawa vilivyo kipaumbele katika maisha yako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.