Kichwa cha neno la leo: kujua mapenzi ya Mungu. Ugonjwa mmoja mbaya uliopo kati ya watu wa Mungu sehemu nyingi duniani ni kukosa kujua neno lake. Kwa upande mmoja, watu wana shauku kutambua mapenzi ya Mungu kwa ajili ya maisha yao, lakini kwa upande mwingine, wanaacha Biblia zao kwenye shelfu zikizidi kukusanya vumbi. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni ajabu sana, Wakristo wanaoteswa vibaya na baadhi yao hawana hata Biblia wanafahamu neno la Mungu vizuri na kulikumbatia kuliko wale wenye uhuru wa kuabudu. Zamani, wakati nilikuwa mwanafunzi kwenye chuo cha Biblia, tulikuwa na mwalimu mmoja aliyewahi kuwa mchungaji zaidi ya miaka thelathini. Yeye alisema wakati alihamia kwenye kanisa lingine, alichukulia makanisa kuwa ni wajinga katika kuijua Biblia. Kinachohuzunisha ni kwamba kila mahali aliona kwamba ndivyo walivyokuwa. Je, utaniruhusu nikikuuliza habari ya ujuzi wako wa Biblia? Je, moyo wako na mawazo yako yamezama kiasi gani katika maandiko? Kwa sababu Timotheo wa pili sura ya 3 mstari 16 na 17 inasema, kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwabadilisha katika haki, ili mtu wa Mungu awe kamili, amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema. Kikwazo kikubwa kuliko vyote kinachozuia mtu asiishi maisha ya utaua, maisha ya amani na uwezo, maisha yenye furaha na kuhudumia wengine, ni dhambi zake zenyewe. Ni kweli kabisa. Sasa dawa na kinga ya hali hiyo ni uwezo uliomo katika neno la Mungu, uwezo wa kubadilisha maisha yetu. Hauwezi kugundua mapenzi ya Mungu kwako kama wewe unabaki kuwa mjinga, usilijue neno lake. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.