Kichwa cha neno la leo: changamoto ya kudhibiti mambo. Njia bora ya kuhakikisha kwamba mambo yaende kama unavyotaka wewe, hata kama ni mambo ya namna gani, ni kuyadhibiti. Hii ingekuwa jibu, kudhibiti kila kitu, lakini maisha hayako hivyo. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya yaani, maisha yana tabia ya, ya kushtuana, kumletea mtu mambo yasiyotazamiwa. Kuna wakati ni mambo ambayo mtu anaweza kukabiliana nayo, mara nyingine ni mazito mno. Kuna wakati tunajitenga na watu na kujionea huruma peke yetu. Kuna wakati tunataka kupigana, jambo ambalo haliwezi kusaidia hata kidogo. Mtume Petro alikuwa anawaandikia Wakristo ambao walikuwa wameteswa sana sana, wengine wao walikuwa wamechomwa moto wakiwa bado hai. Yaani ni hali inayotisha mno. Petro wa kwanza sura ya nne mstari wa saba na wanane inasema, lakini mwisho wa mambo yote umekaribia, basi iweni na akili mkeshe katika sala. Zaidi ya yote, iweni na juhudi nyingi katika kupendana, kwa sababu upendano husitiri wingi wa dhambi. Ni mwitikio upi Mungu anataka tuwe nao wakati maisha yanaenda kombo kabisa? Anataka tudhibiti na kutumia busara kwa kukesha. Kwa upande mmoja, haitakiwi mtu anune na kuanza kujihurumia, lakini kwa upande wa pili Haitakiwi awe na hasira na kutaka kupigana. Kinachotakiwa ni kuendelea kupenda watu, hata wakati mtu anajaribiwa atende visivyo. Wakati huwezi kudhibiti yanayotokea katika maisha yako, jipe changamoto hii katika Kristo na kwa kupitia uwezo wake, uwezo wa Roho Mtakatifu, kujidhibiti na kujilinda jinsi utakavyokabiliana nayo. Iweni na akili, mkeshe. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.