Kichwa cha neno la leo: kuwa na subira wakati wa mateso. Ni matatizo gani ambayo unapambana nayo muda huu? Ni kipi kinakutafuna na kupunguza hamu ya kuendelea kuishi? Je, utuambie, unakubalianaje na matatizo yako? Hau jambo, mimi ni Ben Diamond na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna watu wengine wanaonekana ukiwatazama kwa mbali kwamba wana maisha bora, lakini bila sisi wengine kujua, wanakosa amani, wanateswa na hali ya kutoridhika kiasi cha kushindwa kuelezea. Kuna wengine pia ambao kwa mtazamo wetu sisi wengine ni kama maisha yao yamevurugika kabisa, lakini hata hivi wanaonekana kwamba wana amani, wanatabasamu sana kuliko inavyostahili. Kuna furaha ya kina moyoni mwao ambayo haieleweki kibinadamu. Inawezekanaje? Yakobo sura ya tano mstari wa kumi na moja inasema, angalieni twawaita heri wao waliosubiri Mmesikia habari ya subira yake Ayubu, mmeuona mwisho wa Bwana ya kwamba Bwana ni mwingi wa rehema na mwenye huruma. Kukubali kuvumilia katika mateso ni kanuni isiyo rahisi, lakini Yakobo akiwaandikia Wakristo hawa walioteswa na kutawanyika kote duniani, anatoa ushahidi ulio wazi, akiwatambua watu wa dhiki kubwa iliyompata Ayubu katika Agano la Kale, matatizo makubwa mno Hatimaye Mungu alifanyaje? Bwana alimsaidia sana, kama unavyojua ikiwa ulishasoma habari hii. Ni ushahidi tosha kwamba Bwana Mungu wetu amejaa huruma na fadhili. Mtu anawezaje kuvumilia katika mateso? Kwa kupokea moja kwa moja kweli hii kwamba Mungu ni mwenye huruma na fadhili kabisa kabisa. Sasa ukisha kuelewa hayo, kunakuja furaha na uvumilivu na amani, kwa kifupi baraka zake. Uwe na subira, hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.