Kichwa cha neno la leo: msijisumbue kwa neno lolote. Muda huu, yote yaliyotokea katika maisha yako hadi sasa yameshapita kabisa, huwezi kuyarudia, lakini unaweza kuyaruhusu yaendelee kukusumbua. Hujambo, mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sijui kama umewahi kufikiri, lakini kujisumbua kwa yale yaliyopita ni kazi bure kabisa. Kuliko yote mtu angeyafanya, hakuna hata kitu kimoja katika yaliyopita ambacho unaweza kukibadilisha. Badala ya kufanya hivyo, wengi wanajisumbua wakifikiri juu ya mambo yajayo. Sasa masumbuko hayo yote yakihusu yaliyopita au yaliyopo sasa au yatakayokuja, yamemlaza mtu, yanamkwamisha asiweze kuyafanya yale ambayo yampasa yayatimize, yanamzuia asiishi uzima ule tele Yesu alikuja ampe. Kwa hiyo jibu litapatikanaje? Mambo ya Nyakati wa Pili sura ya 7 mstari wa 13 na 14 inasema Nikizifunga mbingu isiwe mvua tena, nikiamuru nzige kula nchi, au nikiwapelekea watu wangu tauni, ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu watajinyenyekesha na kuomba na kunitafuta uso, na kuziacha njia zao mbaya, basi nitasikia toka mbinguni na kuwasamehe dhambi yao na kuiponya nchi yao. Shida, dhiki na taabu huwa zinaweza kutoka kwa mkono wa Mungu. Mwitikio wetu ungekuwaje? Kwanza ni kutubu, kama tabu imetokana na dhambi yetu. Pili ni kuomba, kama vile mtu fulani alivyosema, kuomba ni masimulizi mtu anafanya na Mungu kuhusu mambo ambayo yeye Mungu anayoweza kubadilisha. Jinyenyekeshe na uombe, halafu, kadili inavyokuhusu, acha njia zako mbaya. Mungu atakusikia. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.