Kichwa cha neno la leo, uwe na huruma. Ulimwengu huu tuna moishi una mashindano mengi sana, watu wanapiga kelele wakigombania vyeo, ajira, kuinuliwa, kujulikana na kadhalika. Kwa kweli ni ulimwengu wa vurugu kwa jinsi watu wanavyoshindania mambo hayo. Hau jambo, mimi ni Ben Dimet, na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha nana safi na lenye afya. Ni kweli si kila mtu anayegombania hivyo, kuna watu wengi wapole sana, lakini mazingira yetu na utamaduni wetu vinatulazimisha mara kwa mara kushindana sana ili tupige hatua mbeleni, hata kuwakanyaga watu wengine, ili tufike mahali tunapofikiri pana tustahili. Isitoshe, tukizidi kwenda mbali na hali halisi ya maisha, kwa sababu tunachukua muda mrefu sana kutazama skrini za simu zetu za mikononi, tunabaki kuwa watu ambao wameacha ubinadamu wao katika uhusiano wetu na watu wengine. Dhana ya kuhurumiana, kumbe, imeshakuwa kama wazo la kigeni sasa. Lakini sio hivyo kwa Yesu. Marko sura 6, 34 inasema, naye aliposhuka mashuani akaona mkutano mkuu akawahurumia, kwa sababu walikuwa kama kondoo wasio na mchungaji. Akaanza kuwafundisha mambo mengi. Wengi wao walikuwemo katika umati ule mkubwa, ni wao wenyewe ambao baada ya miezi kadhaa wangepiga kelele na kusema na asurubiwe na asurubiwe. Lakini hata hivi, Yesu aliwahurumia, aliwatambua kuwa kama kondoo wasio na mchungaji, watu ambao walipotoshwa na viongozi wao wa dini. Nadhani hakuna kitu ambacho kinachukiza sana kuliko kumwona mwanadamu asiye na huruma. Ndiyo, kuna watu baadhi wanaweza mara kwa mara kukutendea visivyo, wanaweza hata kukutendea jeuri, lakini uwe kama Yesu, uwahurumie. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.