Kichwa cha neno la leo: mashtaka ya shetani. Katika neno la Mungu, shetani anaitwa ibilisi na mshtaki. Lakini je, umewahi kufikiri kwamba angeweza kuthubutu kumshtaki Mungu? Alifanya hivyo zamani, wakati wa Ayubu. Hau jambo, mimi ni Brenda Daimet, nawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, shetani alimshtaki mungu kwamba alifanya nini? Sikiliza jinsi shetani alivyoongea moja kwa moja na Mungu. Ayubu sula ya kwanza msala wa kumi hadi wa kumi na mbili inasema: wewe hukumzingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo. Kazi za mikono yake umezibarikia nayo mali yake imeongezeka katika nchi. Lakini nyosha mkono wako sasa, uyaguse hayo yote aliyonayo, naye atakukufuru mbele za uso wako. Bwana akamwambia shetani, tazama yote aliyonayo yamo katika uwezo wako, lakini usinyoshe mkono wako juu yake yeye mwenyewe. Basi shetani akatoka mbele za uso wa Bwana. Kwa kweli, shetani alishitaki kwamba Mungu amemzingira Ayubu na ukigo usiopitika pande zote. Mimi nadhani kwamba swali lililo muhimu zaidi la kujiuliza tukisoma andiko fulani ni hili: linanifundisha nini kuhusu Mungu? Hapa linatufundisha kwamba Mungu ni Mungu anayetulinda. Kumbuka jana tuliona kwamba malaika zake Mungu huwa wanapiga kambi ya ulinzi kwa kutuzunguka watu wake. Ni kweli kuna wakati Mungu anaweza kuondoa ule ulinzi ili apime imani yetu, kama alivyofanya kwa Ayubu. Lakini kumbuka jinsi Yesu alivyowafundisha wanafunzi wake kuomba, usitutie majaribuni, lakini utuokoe na yule mwovu. Maneno hayo ndiyo ninayoomba kila siku. Siombi kwamba Mungu aniongezee nguvu ili nimshinde shetani, bali ninaomba Mungu asababishe akaye mbali nami. Mungu akulinde na akubariki pia, hili Ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.