Kichwa cha neno la leo, usijipendeze mwenyewe. Zamani hizi za kujipendeza, wakati watu wengi wanatetea haki zao, ni rahisi sisi nasi kuanza kufanana nao, lakini tusidhani kwamba hili ni jambo jipya la kushangaza. Hapana au jambo. Mimi ndime Idmet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Zamani kwenye karne ya kwanza baada ya Kristo, wakati Ukristo ulianza kutoka kwenye dini ya Wayahudi, kulikuwa na mvutano mkubwa kati ya Wakristo hawa wapya kuhusu vyakula vilivyo halali, nyama gani zilizo halali na jinsi zilivyo najisi. Kukawa swali lingine kujua kama mtu anaweza kunywa divai na kadhalika. Siku hizi masuala hayo yameshapatiwa majibu, lakini wakati tunaanza kuchunguza andiko hili tujue kwamba kuna kitu walichotaka kulenga mtume Paulo. Ni kwamba kulikuwa watu baadhi walitaka kutumia uhuru wao mpya waliofurahia, bila kuelewa kwamba kwa kufanya hivyo walikuwa wanabomoa imani ya watu wengine. Warumi sula ya 15 mstari wa kwanza hadi watatu nasema: basi imetupasa sisi tulio na nguvu kuuchukua udhaifu wao wasio na nguvu, wala haitupase kujipendeza wenyewe. Kila mtu miongoni mwetu na ampendeze jirani yake, apate mema, akajengwe. Kwa maana Kristo naye hakujipendeza mwenyewe, bali kama ilivyoandikwa malaumu yao waliokulaumu wewe yalinipata mimi. Alitaka kusema nini? Hata kama wewe unafikiri kwamba una haki zote kwa kutenda jambo fulani, yaani unahakika kabisa kwamba uko sahihi, kwamba kuwa sahihi na kushinda katika mvutano sio shabaha ambayo tungelenga, bali ni kutafakari kwanza jinsi ya kutumia haki zako unazoamini wewe, bali ni kutafakari kwanza jinsi kutumia haki zako unazoamini wewe kungeweza kumuumiza jirani yako, hata kama jirani yako hayuko sahihi. Kwa maneno mengine, ujumbe wa Mungu kwetu ni huu: usitetee haki zako kama zinaweza kumuumiza mtu mwingine, kama vile Kristo hakujipendeza bali alikubali kwenda msalabani kwa kulipa deni la dhambi zako na dhambi zangu. Usiwaumize wengine kwa kujipendeza mwenyewe. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.