Kichwa cha nalo leo ni yapi yaliyo mema? Tunaishi katika ulimwengu wenye utofautishaji kabisa: weusi na weupe, warefu na wafupi, matajiri na masikini, vijana na wazee, lakini kilicho muhimu kuliko vyote ni hiki: mema na mabaya. Kuna utofauti gani kati ya mema na mabaya? Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond, na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha nano safi na lenye afya. Kwa kweli kadiri maadili yanavyoporomoka ndivyo inazidi kuwa vigumu kutenganisha mema na mabaya. Wakati huu watu ambao bado wanaishikilia dhana ya mema na mabaya wanadhihakiwa hata kuteswa, kama vile Mtume Paulo aliweza kusema baada ya kuchunguza mambo katika Warumi sura ya kwanza mstari wa 32. Si kwamba jamii imeharibika kiasi cha kuruhusu watu kutenda maovu bila matokeo, bali imefikia mahala pa kuyakubali na kuyapongeza na kuwatia moyo wanaoyatenda. Sawa, najua hayo yaliandikwa miaka elfu mbili iliyopita, lakini leo hali hiyo imezidi kabisa. Wanaotenda maovu na kuyakuza wanataka kufuta utofauti, wakichanganya rangi nyeusi na rangi nyeupe kupata aina 50 ya rangi ya kijivu. Hadi leo watu wengine hawajui mema yanafananaje. Sasa tuulize, je, mema huwa yanafananaje? Mika sura 6 msala 8 inasema, Ee mwanadamu yeye ya amekuonyesha yaliyo mema na Bwana anataka nini kwako, ila kutenda haki na kupenda rehema na kwenda kwa unyenyekevu na Mungu wako. Kipindi hiki wakati tunaambiwa kwamba hakuna uhakika katika swala la maadili, wakati tunashawishika sana tukubali kanuni potovu ambazo wengi wanaona sasa kuwa kawaida, inabidi tusimame, tumsikilize Mungu halafu tutende mema. Yaliyo mema ni yapi? Bwana anataka nini kwako, ila kutenda haki na kupenda rehema na kwenda kwa unyenyekevu na Mungu wako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.