Kichwa cha neno la leo: thibitisha mafanikio yako. Leo tunataka kuongea kuhusu mada ya mafanikio, mafanikio yako katika ufalme wa Mungu. Kama una mashaka, ni vizuri, kwa sababu ukimsikia mtu akichanganya neno la Mungu na mafanikio, lazima ujihadhari. Haujambo, mimi ni Ben Dimet, na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wakati unasikia neno mafanikio, je, unawaza nini kichwani mwako? Kuwa na pesa nyingi, nyumba ya kifahari, gari iliyo bora kuwa na uwezo wa kutalii, kupandishwa cheo kazini, heshima, kujulikana. Je, mafanikio yana maana gani kwako? Si kwamba mambo hayo ni mabaya, lakini kama tunafikiri kwamba ndiyo maana ya mafanikio katika ufalme wa Mungu, tutakuwa tumejiingiza katika mtego. Ni hatari kabisa kama tunadhani kwamba Mungu anataka kutukirimia na vipambo hivi vidogo vya thamani ndogo. Ni kweli Mungu huwa anawabariki watu wake kwa njia hiyo, lakini siyo lengo lake hasa hayo yote hayamo kabisa katika mawazo yake wakati yeye anafikiri habari ya mafanikio. Wakati Yoshua aliposhika nafasi ya kuongoza Israeli badala ya Musa na kuwaingiza ndani ya nchi ya ahadi kwa mapigano mengi, Mungu alimwambia maneno yafuatayo. Yoshua sura ya kwanza mstari wa nane inasema, kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako, bali yatafakari maneno yake mchana na usiku, upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo, maana ndipo utakapofanikisha njia yako, kisha ndipo utakapositawi sana. Mafanikio anayaongea Mungu hapa ni kukamilisha mipango na malengo yake, si mipango yake Joshua, kama vile Yesu alisema baada ya makarne mengi: Baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe, mapenzi yako yatimizwe. Ni kipi kilichothibitisha mafanikio hayo? Ni kupokea neno la Mungu ndani ya moyo, kulitafakari, na hatimaye kuwa na mwitikio wa kulitii. Hapo ndipo mtu anaweza kupata mafanikio katika kuyatimiza yale yote Mungu amemwagiza ayafanye. Hili ndio neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.