Kichwa cha neno la leo tuendelee hadi tufikie makuu. Mateso yakikupata, umejiuliza kama Mungu mwenyewe alisababisha yatokee? Je, msiba ule uliweza kupenyeza bila yeye kujua, au daima ulikuwa sehemu ya mpango wake? Na kama ilikuwa mpango wake, alikuwa anafikiria nini? hau jambo. Mimi ni Ben Diamond na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi binafsi nimewahi kujiuliza swali hilo mara nyingi, kwa sababu wakati shida inanijia, ninaanza kukwazika na kuanguka na kujiuliza hii ni nini? Ndiyo maana mtu anaanza kuuliza maswali magumu. Jana tulikuwa na masimulizi kwamba Mungu anaeleza habari za uaminifu wake usiokoma pamoja na fadhili zake mara mamia ndani ya Biblia. Kwa nini? Kwa sababu huwa inachukua muda mrefu na matukio mengi ili ukweli wa uaminifu wake na upendo wake kutuingia kabisa na kuwa sehemu ya maisha yetu, ili wakati wa mateso tuwe na amani, tukijua kwamba kamwe hawezi kutuacha wala kutupungukia. Sasa ile kazi endelevu Mungu anayoifanya ndani ya kila mmoja wetu ndiyo mada ya mtunga zaburi wakati alitamka hivi akimwambia Mungu, Zaburi ya sabini na moja mstari wa ishirini na ishirini na moja inasema: wewe uliyetuonyesha mateso mengi mabaya, ukatuhuisha tena, utatupandisha juu tena tokea pande za chini ya nchi, laiti ungeniongezea ukuu urejee tena na kunifariji moyo. Anafahamu kwamba Mungu anatamalaki juu ya mateso yake na vipindi vigumu anavyopitia, anafikiri kwamba Mungu ndiye anayeruhusu yampate, lakini katikati ya majaribu hayo bado ana moyo mkuu, akijua kwamba Mungu atamrejesha na kumwinua tena. Ndiyo maana alithubutu kusema, utanipandisha juu tena tokea pande za chini ya nchi, laiti ungeniongezea ukuu, urejee tena na kunifariji moyo. Wakati wa shida, umruhusu Mungu akutie moyo, uwe thabiti. Hili lilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.