Kichwa cha neno la leo: kisasi kizuri. Mtu akikudhurumu au akimdhurumu rafiki yako, halafu hasira yako ikapanda mpaka kughadhibika, je, ni kitu gani unachotaka kufanya kuliko vyote? Kujilipiza kisasi ingekuwa tamu kabisa kwako, hau jambo. Mimi ni Ben Dynamite na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Labda inaeleweka vibaya, lakini kuna sababu mtu anataka kujilipiza kisasi; ni kwa sababu ameumbwa kwa sura yake Mungu. Hisia yake ya kutafuta haki inasimama kinyume na uonevu unaomkabili haki. inadai kwamba uonevu wote ukomeshwe, mambo yatengenezwe. Haki inadai kwamba aliyedhulumu aadhibiwe, tena alipe fidia. Na hii ndiyo maana Yesu alikufa pale msalabani kwa ajili yako na kwa ajili yangu, ili akomeshe ya makosa yetu, abebe adhabu tunayostahili sisi. Kwa hiyo Mungu badala ya kujilipiza kisasi yeye mwenyewe kwa kuwa tumemwasi yeye alilipa deni la dhambi zetu kupitia kifo cha Yesu pale msalabani na kumaliza madai ya haki. Ukitafakari kidogo, utaona kwamba ni mwitikio wa ajabu mno dhidi ya makosa tuliyomtendea. Mwitikio huo umetokana na pendo lake kwetu. Yamkini ni bora tumwachie yeye swala zima la kisasi. Warumi sura 12 mstari 17 na 19 inasema, msimlipe mtu ovu kwa ovu, angalieni yaliyo mema machoni pa watu wote. Kama yamkini kwa upande wenu Mkae katika amani na watu wote. Wapenzi, msijilipize kisasi, bali pisheni ghadhabu ya Mungu, maana imeandikwa kisasi ni juu yangu mimi, mimi nitalipa, anena Bwana. Ina maana kujilipiza kisasi kuzuri ni kuachia tu. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.