Kichwa cha neno la leo: tafuta hekima mapema. Je, unakumbuka wakati ulikuwa bado kijana na jinsi ulivyopambazuka mara kwa mara? Mimi ninakumbuka vizuri sana mambo ya upumbavu niliyofanya nikiwa kijana. Hujambo, mimi na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Balaa mojawapo maishani ni kwamba mtu anazeeka mapema, lakini anapata hekima iliyochelewa. Ni kweli kabisa. Hekima mtu akiipata, mara nyingi huwa inatokana na kuishi miaka mingi katika pilika za kusuguana katika maisha haya. Lakini je, ingekuwaje kama mtu angeanza kupata hekima mapema? Ingekuwaje kama mtu angewahi wenzake kuheshimishwa? Maisha ya mtu yangeborekaje kama angekuwa na hekima wakati yeye bado ni kijana? Sikiliza falme Suleimani alivyowaambia vijana wake kuhusu mada hii, Mithali sura ya Heri mtu yule aonaye hekima na mtu yule apataye ufahamu. Maana biashara yake ni bora kuliko biashara ya fedha, na faida yake ni nyingi kuliko dhahabu safi. Yeye anathamani kuliko marijani, wala vyote vyonavyo havilingani naye. Ana wingi wa siku katika mkono wake wa kuume, utajiri wa heshima katika mkono wake wa kushoto. Njia zake ni njia za kupendeza sana, na mapito yake yote ni ya amani. Yeye ni mtu wa uzima kwao wamshikao sana, anaheri kila mtu ashikamanaye naye. Kwa kweli, hekima ya Mungu inaweza kutuletea mabadiliko makubwa mazuri maishani mwetu. Baraka zinazotokana na hekima yake hazipimiki. Kwa hiyo, jaribu kujibarikia, tafuta hekima mapema iwezekanavyo, kwa sababu hekima ni baraka kwao wao, wao wanaoishika sana. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.