Kichwa cha neno la leo: upendo huvumilia. Mimi binafsi sikubaliani na dhana ifuatayo inayosema, kwa nini kutamka habari kwa maneno sita wakati mtu angeweza kutumia maneno sitini? Lugha ya madoido pengine inaweza kushawishi watu baadhi, lakini tukiwa wazi, kupunguza maneno ni busara au jambo mimi ni na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha nanosafi na lenye afya. Ndiyo maana kila siku, wakati ninaandaa ujumbe huu baada ya kuandika ninachukua muda wa kutosha kupunguza maneno na kuyaweka katika lugha rahisi inayoeleweka, kwa lengo la kufikia kiini cha ujumbe wake Mungu ndani ya neno lake, kwa sababu kazi yangu si kuwashangaza na lugha ya madoido, bali ni kuwashirikisha habari ya upendo wenye nguvu wa Yesu Kristo kwa uwazi. Ndiyo maana napenda andiko hili lifuatalo. Nguvu yake inatokana na jinsi halina makona tena, linatumia maneno machache tu. Wakorinto wa kwanza sula 4 na watano, anasema upendo huvumilia, hufadhili, upendo hauhusudu, upendo hautakabari, haujivuni, haukosi kuwa na adabu, hautafuti mambo yake, hauoni uchungu, hauhesabu mabaya. Tuchunguze maneno matatu ya utangulizi, upendo huvumilia, hufadhili. Kama maneno hayo matatu yangetumika kila siku na watu wa Mungu duniani kote, wewe na mimi hapa tulipo na penginepo ingebadilisha kabisa ulimwengu wetu, si kweli? Juzi nilikuwa nimebanwa na mambo mengi kabisa, yani nilisumbuliwa sana, halafu nikaanza kufokea watu. Kwa hiyo nikasimama na kuvuta pumzi na kuruhusu uwezo wa Mungu utembee moyoni mwangu kupitia maneno yale matatu. Mara mmoja yalibadilisha mtazamo wangu na mwenendo wangu pia, upendo huvumilia, hufadhili. Yaani, maneno hayo matatu ndiyo yaliyo na nguvu sana ya kubadilisha watu, hata ulimwengu mzima kuliko maneno mengine yote yangeweza kuingia moyoni mwa mtu. Upendo huvumilia, hufadhili. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.