Kichwa chaneno leo: uwe tofauti na umati wa watu. Ni huzuni kuikiri, lakini nikikagua moyo wangu naona kwamba mara nyingi sana nimekuwa na hisia ya kudai haki zangu kila mara. Ni tabia iniliyoirithi kwa kuwa nimezamishwa katika utamaduni wetu hapa ninamwishi. Sijui wewe ukoje, mimi jambo mimi na nanokaribisha kwenye kipindi hiki chaneno safi na lenye afya Labda ni jambo jepesi kama vile mbwa mdogo anavyobweka jirani. Yule mbwa anapendeza kweli, lakini sauti yake inakuwa kero akiendelea kubweka masaa mengi. Nina haki kutulia nyumbani mwangu. Je, nimpelekee malalamiko jirani yangu au nivumilie tu hadi mbwa atakavyokuwa na kuachana tabia ya utoto? Jambo la msingi, naweza kuvunja uhusiano na jirani au naweza kuimarisha. Naweza kumheshimu Mungu au nimvunjie heshima. Inategemeana jinsi ninavyoitikia tukio lenyewe. Yesu alieleza hivi, Matayo sura ya 5 mstari 40 hadi 42, inasema na mtu atakaye kushitaki na kuitoa kanzu yako mwachie na joho pia, na mtu atakaye kulazimisha mwendo wa maili moja, nenda maili mbili, ambaye akuombaye mpe naye, atakaye kukopa kwako usimpe kisogo. Wakati mtu anakulegezea mambo, wakati anakuvumilia je, unajisikiaje? Unamwonaje mtu yule? Kama kweli unataka kujulikana kwa nia njema, basi msikilize Yesu, kubali kwenda ile maili nyingine ya ziada. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.