Kichwa cha neno la leo: zichukie dhambi zako. Ni ajabu jinsi tunavyowahukumu watu wengine, tukikosoa mienendo yao mibaya, wakati hatuoni madhaifu na mapungufu yetu. Bora tungechukia dhambi zetu kama vile tunavyochukia dhambi za watu wengine. Haujambo, mimi ni Ben Diamond, na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Si ndivyo tulivyo jamani? Wengine wanatusumbua kwa hiyo tunawahukumu na kuanza kubuni jinsi tutakavyowalipiza kisasi, hata kama hatulipizi kisasi bado tuna kinyongo moyoni, kufikiri kwamba mtazamo huo ni sawa machoni pa Mungu. Ndiyo maana unyenyekevu wake Mtume Paulo unavutia sana. Timotheo wa kwanza sura ya kwanza mstari 15 na 16, inasema ni neno la kuaminiwa tena la stahili kukubalika kabisa, ya kwamba Kristo Yesu alikuja ulimwenguni awaokoe wenye dhambi, ambao wa kwanza wao ni mimi. Lakini kwa ajili hii nalipata rehema, ili katika mimi wa kwanza Yesu Kristo adhihirishe uvumilivu wake wote, niwe kielelezo kwa wale watakaomwamini baadaye wapate uzima wa milele. Kabla hajakutana na Yesu, Paulo alikuwa mkorofi sana, aliwatesa Wakristo bila huruma. Lakini baada ya kuonana na Yesu ana kwa ana, aligundua kwamba yeye ndiye mwenye dhambi wa kwanza kuliko wenye dhambi wote. Lakini hata hivi, Yesu alikuja kumwokoa. Kwa kweli, mara nyingi dhambi yetu ni mbaya sana kuliko za wale ambao tunawahukumu kwa ukali. Hata hivi Yesu alikuja kuonyesha rehema zake pale msalabani, yaani uvumilivu usio na mpaka, akichukuliana na madhaifu yako. Acha kuhukumu wengine. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.