Kichwa cha neno la leo: usimpe Ibilisi nafasi. Sijui kama umeshagundua hili, lakini duniani kuna mambo mengi sana ambayo yangetukasirisha kila wakati: wakorofi, mambo ya siasa, mazingira magumu, mitazamo ya watu, yapo mengi tu. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hasira inapanda wakati mambo yamembana mtu, mtu akimwangalia vibaya tu, mara mmoja anamfokea kabisa. Ni kweli kuna wakati natakiwa tukasirike, Wakati mtu anakusingizia, si una haki kukasirika. Tusisahau pia kwamba hata kama Mungu si mwepesi wa hasira, hatimaye anaghadhibika. Lakini kuna mambo mawili kamwe haitakiwi tuyafanye wakati tunakasirika. Waefeso sura ya 4 mstari 26 na 27 inasema, muwe na hasira ila msitende dhambi, jua lisichwe na uchungu wenu bado haujawatoka, wala msimpe ibilisi nafasi. Tusipodhibiti hasira yetu, itatutawala na kitu cha kwanza itatupelekea kufanya ni kutenda dhambi, mfano kufokea watu, kujilipiza kisasi, tukipamba moto kwa kujaribu kutenda kama vile tulivyotendewa. Pili, jazba ile itaendelea kutusumbua mchana kutwa, na kwa wengine hata kusababisha kutosamehe kwao kuwe kama mzizi kwa uchungu kwa maisha yao yote. Hii haieleweki. Kumbe yule aliyekataa kusamehe anakuwa sasa ni mtu wa kukushawishi kuliko wote wengine. Jamani, Si kweli? Na hali hii inamfungulia Ibilisi mlango kupora maisha yako na kukuangusha kabisa. Tafadhali usimpe Ibilisi nafasi kupitia hasira yako. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.