Kichwa cha neno la leo: kupenda kucheza na hatari. Tukiwa watoto, tunachezea wazazi na kuwajaribu ili tutambue mipaka yao na jinsi tunavyoweza kuwaendesha, tukipima kuona ni wapi tunapoweza kufikia katika fujo yetu. Ni sehemu ya ukuaji wa mtoto. Haujambo? Mimi ni Ben Diamond na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sasa tukiwa watu wazima, nadhani tumeshaachana na hali hiyo, lakini kumbe watu wengi bado wanaendelea kumchezea Mungu wakijaribu kucheza na hatari hadi karibu kabisa. Badala ya kuuliza je, ninawezaje kuchezea dhambi bila kuadhibiwa, tunafikiri kwamba Mungu ni mjinga, kwamba haoni, kwamba hakuna matokeo. Ukweli ni kwamba Mungu ameandaa mibaraka yake bora kwa ajili ya watu wanaomheshimu. Basi katika nyumba kubwa havimo vyombo vya dhahabu na fedha tu, bali na vya mti na vya udongo; vingine vina heshima, vingine havina. Basi ikiwa mtu amejitakasa kwa kujitenga na hao, atakuwa chombo cha kupata heshima, kilichosafishwa, kimfaacho Bwana, kimetengenezwa kwa kila kazi iliyo njema. Tuanze kufikiria habari ya vyombo vya mti na vya udongo vinavyokuwa kwa ajili ya matumizi yasiyo ya heshima ya, pengine ni vyombo vya kuweka takataka hata vingine vya kupeleka choo; ni hatari. Lakini nyumbani pale pale kunaweza kupatikana vyombo vya dhahabu na fedha vilivyotakaswa, vimfaavyo Bwana, vilivyotengenezwa kwa kila kazi iliyo njema. Sasa wakati wewe bado unatafakari picha hizi mbili, turejee tabia ile ya kupenda kucheza na hatari hadi karibu kabisa, hata kwa Mungu. Mtu mtu akimjaribu Mungu aone mipaka yake inapofikia wapi. Swali: Je, katika mifano hii miwili ungependa kufanana na chombo gani? Acha tabia ile ya kupenda kucheza na hatari hadi karibu kabisa, ujitakase na mambo ya aibu, kwa sababu kwa vyovyote lazima matokeo yawepo. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.