Kichwa cha neno la leo: jinsi ya kuwa na nguvu. Ni kweli kinzani kwamba wakati tunahitaji nguvu zaidi ni pale tunapojisikia kuwa wadhaifu kabisa. Ni wakati nguvu zimetuishia, ndipo tunazihitaji zaidi. Yaani inasumbua kweli. Hujambo, mimi ni Ben Dynamite, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wakati mambo yako shwari, hatuna haja ya kuongezewa nguvu, hamna sababu. Lakini hapo ndipo tunapoweza kudanganywa kana kwamba tuko salama, wakati huko mbeleni kuna hatari. Sasa hatari ile ikitujia ghafla na tukipambana nayo mara moja, kujamini kwetu tuliokuwa nako kunatoweka. Hapo ndipo inambidi mtu kufanya maamuzi: au atamgeukia Mungu amvushe kipindi kile kigumu, au atategemea nguvu za kibinadamu. Hata kama tunaenda kugundua chaguo lililo sahihi na la muhimu sana. Isaya sura 30 mstari 15 hadi 17 inasema, kwa maana Bwana Mungu mtakatifu wa Israeli asema hivi, kwa kurudi na kustarehe mtaokolewa, nguvu zenu zitakuwa katika kutulia na kutumaini, lakini hamkubali. Bali ninyi mlisema la, maana tutakimbia juu ya farasi, basi ni kweli mtakimbia; tena sisi tutakimbia juu ya wanyama waendao upesi, basi wale watakawafuata watakuwa wepesi. elfu moja watakimbia kwa kukemewa na mtu mmoja, kwa kukemewa na watano mtakimbia, hata mtakapoachwa kama mlingoti juu ya kilele cha mlima na kama bendera juu ya kilima. Unaona utofauti kati ya maamuzi hayo mawili ama kumtegemea Mungu ama kutegemea nguvu za kibinadamu? Yaani yako kinyume kabisa. Kuna njia moja tu kuendelea kuwa na nguvu, ni kumwendea Mungu na kutulia na kutumaini. Basi hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.