Kichwa cha neno la leo ungoje msaada wake. Zamani wakati nilikuwa jeshini, tulikuwa na msemo wahi upate kusubiri. Ni kama walituwahisha kwenda sehemu tusichelewe, lakini baada ya kufika eneo husika tulisubiri masaa mengi kuona kitakachofuata. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond na nanaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kule kuwahi upate kusubiri huwa kunatokea mara nyingi maishani pia, mtu anabanwa awahi kwenda sehemu au kutimiza jambo fulani halafu mazingira ambayo yako nje ya uwezo wake yanakwamisha yote na kusababisha yaende polepole. Katika ulimwengu wetu wa kidigitali na kuwa hewani kwenye utandawazi masaa 24 kila siku ya wiki, tunatazamia mambo yatokee papo hapo. Je, unajisikiaje ukisubilishwa nusu saa wakati unapiga simu huduma kwa wateja? Nadhani unaelewa hatuna tena subira siku hizi, lakini kwa sababu ambazo zinaeleweka kwake yeye tu, Mungu anathamini sana uvumilivu na subira. Si kusubiri kwa basi tu tukinung'unika wakati tunasubirishwa, lakini kujifunza subira iletayo uvumilivu na kujenga moyo wa matumaini ndani yetu. Isaya sura 30, mstari 18 nasema: kwa ajili ya hayo Bwana atangoja ili awaonee huruma na kwa ajili ya hayo atatukuzwa ili awarehemu, kwa maana Bwana ni Mungu wa hukumu; heri wote wa mngojao. Kwa hiyo tukisubiri jibu la maombi letu, ujue kwamba na yeye Mungu anasubiri pia, anangoja aweze kutuonea huruma, anashauku kusimama na kutufariji sasa. Anasubiri nini? Hatuwezi kujua kwa uhakika, lakini mimi ninadhani kwamba anasubiri muda mwafaka, muda wake mwenyewe, muda mioyo yetu itakuwa imetulia ndani yetu. Atatenda yaliyo haki kwa muda ufaao, atabariki kila mtu anayengojea msaada wake. Kwa hiyo uusubiri. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.