Kichwa cha neno la leo: mimi mwenye hamaki, wewe mwenye hamaki. Kuna siku mimi ni mwenye hamaki, kuna siku hata wewe unakuwa mwenye hamaki. Sote tunaweza kuwa wenye harara. Tunatumaini kwamba hali hiyo haitokei mara nyingi, lakini huwa inatokea. Je, utatendaje wakati una hali hiyo? Je, watu wengine wanakuonaje au jambo? Mimi ni Ben Diamond na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sisi sote tunaelewa jinsi mtu anajisikia akiwa karibu na mwenye hamaki haipendezi, na tukisema ukweli, tunahitaji kujiepusha naye haraka iwezekanavyo. Lakini ni mara chache tunaweza kufikiria wanavyojisikia wengine wakati na sisi ndio wenye hamaki. Tunachokijua tu ni kwamba sisi ndiyo tumesumbuliwa na wengine lazima watupishe, yaani hatujitambui tena. Sasa wakati unajikuta katika hali hiyo ya kuchukiza huko mbeleni, jaribu kujipima na maneno yafuatayo. Wakorinto wa kwanza sura ya 13 mstari wa 5 inasema, upendo haukosi kuwa na adabu, hautafuti mambo yake, hauoni uchungu, hauhesabu mabaya. Katika mstari huu tunapata dalili nne ya mwenye hamaki, anakosa adabu na ubinafsi na mwepesi wa asila, bila kusahau kutaja kwamba anakuwa na kinyongo moyoni kutokana na tukio lililomsababisha awe na hamaki hapo mwanzo. Je, niko sahihi? Lakini kufuatana neno la Mungu Upendo hauna tabia kama hiyo. Haukosi kuwa na adabu, hautafuti mambo yake, hauoni uchungu, hauhesabu mabaya. Nikukumbusha wakati nitajisikia kuwa na hamaki tena, kwamba upendo haufanani na hali hiyo. Lazima niwapende wale ambao Mungu amenipa niwapende. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.