Kichwa cha neno la leo: uhakika na bayana. Si unapenda kukutana na watu jasiri ambao wana hakika ya mambo wakijiamini? Ukikaa nao, mara moja utaanza kujisikia kwamba na wewe si mtu wa mashaka tena. Ni kipi kinachowatenganisha watu kama hao au jambo? Mimi ni Ben Dynamite na naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya maishani mwangu. Kuna watu kadhaa waliokuwa hivyo licha ya matatizo walionayo, na kuna wengine walipitia mengi tu kwa muda mrefu. Ni kama hakuna kitu kinachoweza kuwatikisa. Nikitafakari habari zao, najisikia kwamba nimejengeka nafsini mwangu. Wakati ninawahoji maswali, wakati nilitafiti kwao nipate majibu, kuna jambo moja ambalo daima limejirudi: ni imani yao. Mara nyingi wanasimulia swala la safari yao ya imani. Sasa neno lile imani ni dhana ambayo inaweza kuwa ngumu kuelezea. Je, utaitafsirije? Utawezaje kulishika wewe mwenyewe? Waibrania sura 11 mstari wa kwanza inasema basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Tumepata maneno mawili, hakika na bayana. Hakika kwamba yale ambayo tuliyoyatarajia, bayana ya mambo yasiyoonekana yanawezekana. Jibu ni rahisi, ni kwa sababu wakati mtu anaweka tumaini lake kwake Yesu si matumaini yanayotoweka mara shida inapozuka. Hapana, tumaini ndani ya Yesu ni kuwa na msingi imara, juu ya mwamba, tumaini la uhakika. Yote anayoyasema, ahadi zote ndani ya Biblia ni vya kutegemewa kabisa. Yeye daima ni mwaminifu. Yeye ni mwamba ule wa milele, ambao utaweza kusimama juu yake. Basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.