Kichwa cha neno la leo, utajiri wake katika utukufu. Katika ulimwengu huu unaozidi kutajirika, inatuwia vigumu zaidi kutenganisha matamanio yetu na mahitaji yetu. Mara nyingi, hasa wakati tunaomba, tunachanganya hayo mawili au jambo. Mimi ni Ben Damet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hapa ninapoishi, karibia watu wote wanaona kwamba kuoga maji ya moto kwenye bafu kuwa haki ya msingi ya kibinadamu. Mtu angewezaje kuamka na kuanza kufanya shughuli zake bila kuoga maji ya moto? Huu ndio ulikuwa mtazamo wangu hadi pale nilipokutana na umaskini kijijini hali ya nchini India, pia wakati nilipotembelea kituo cha wenye ukoma Tanzania na kutoa miche ya sabuni mikononi mwa watu ambao hawakuwa tena na vidole. Mambo hayo yanamsaidia mtu kupambanua kati ya mahitaji na matamanio. Lakini bila kushtukiwa, kwa kushuhudia hali duni ya watu baadhi, ninajiuliza kwamba mara nyingi tunamwendea Mungu tukimsihi kututimizia haja fulani ya msingi kama tunavyofikiria sisi, lakini kwa kweli kile tunachokiongelea kumbe ni matamanio yetu tu. Mtume Paulo aliweza kutenganisha vizuri sana kati ya mahitaji na matamanio yake wakati alipoandika maneno yafuatayo akiwa gerezani akisubiri hukumu ya kifo. Wafilipi 4:19 inasema na Mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya Kristo Yesu. Kwa kweli, Mungu bado anajishughulisha kabisa na zoezi la kukidhi mahitaji ya watu wake. Kumbuka Paulo alikuwa amefungwa minyororo, hatimaye aliuawa. Sasa yuko mbele zake Mungu milele daima. Hata sisi tunaweza mara kwa mara kujikuta tumefungiwa ndani ya jela aina fulani. Hapo hapo, Mungu atakidhi tele kila hitaji letu, si kama bahili, bali kwa ukarimu Sawasawa sawa na utajiri wake katika utukufu, ndivyo alivyo Mungu. Lakini kamwe tusichanganye hata mara moja mahitaji yetu na matamanio tuliyo nayo. Hili ndio neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.