Kichwa cha neno la leo: kuirudisha nuru ya imani yako. Imani yetu, yako na yangu, haiwezi kuwepo nje ya mazingira yetu wala nje ya umma, na yote yanaendelea mahali tulipo hata kidogo. Imani ilikusudiwa kuwa sehemu ya maisha ya kila siku, na hii ndiyo inatuletea changamoto kabisa. Haujambo jambo, mimi ni Ben Diamond, na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Swali ambalo latupasa sisi sote kujiuliza mara kwa mara: je, imani yangu inaridhisha hasa utamaduni wetu, maoni yangu ya siasa, hali yangu ya uchumi, au imani yangu inamridhisha Yesu ulimwenguni? Ina maana ni kipi kinachotangulizwa? Wengi wanatanguliza vitu kinyume kabisa. Yaani, imani ya Wakristo wengi inaundwa zaidi na siasa na swala la pesa kuliko jinsi tungependa kukiri. Wewe unaonaje? Wakati bado unatafakari, hebu ni kuonyesha jinsi inavyotakiwa itendeke. Wakorinto wa pili sura ya tatu mstari wa 17 na 18, inasema, basi Bwana ndiye Roho, walakini alipo Roho wa Bwana, hapo ndipo penye uhuru. Lakini sisi sote kwa uso usiotiwa utaji tukirudisha utukufu wa Bwana, kama vile katika kioo, tunabadilishwa tufanane na mfano uo huo, toka utukufu hata utukufu kama vile kwa utukufu utokao kwa Baba aliye Roho. Kwa maneno mengine, badala ya kufananishwa na mfumo wa jamii wa kisasa na kwa maporomoko ya maadili yanayoendana na mfumo huo, sisi tunabidi kubadilishwa na kufananishwa na Mungu, tukizidi kuwa kama alivyo yeye. Kinachohuzunisha sasa ni kwamba maisha ya Wakristo wengi yanaenda kinyume kabisa na kusudio hilo. Ikitokea kama inavyotakiwa, utukufu wa Mungu ungezidi kudhihirika kutoka imani yetu kama vile kioo kinavyoirudisha nuru. Badala ya kuigushi imani yetu na mambo yaliyopo duniani, tukiirudisha utukufu wa bwana kama vile katika kioo, tunabadilishwa tufanane na mfanano uo huo. Ilitakiwa itendeke hivyo na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.