Kichwa cha neno la leo: mambo ambayo Yesu hakusema. Leo ulimwengu unataka kutuambia kwamba lengo kuu la mwanadamu ni kuishi maisha mazuri na kufurahi. Ni sawa kwa sehemu, lakini lengo hili lina hatari fulani. Hujambo, mimi ni Bendmit na niokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukiniuliza kama ninafikiri kwamba Mungu anataka kutubariki, jibu langu lingekuwa ndiyo, Asilimia mia, ni kweli kabisa. Kama vile baba mzazi anayependa watoto wake, Mungu anatutakia yaliyo bora, lakini mtu akipinda dhana hiyo ya mibaraka ya Mungu kwa kuichanganya na lengo lenye ubinafsi la watu wa dunia hii ambalo wanalolieneza kote kote, atajikuta kwamba amepotoshwa na kwenda vibaya. Mbiu ya kutuamsha: yafuatayo ni maneno ambayo Yesu kamwe hakusema. Sikiliza sauti ya moyo wako. Uwe mwaminifu kwako wewe binafsi Tegemea hisia zako za ndani. Jisikie kwamba wewe unafaa kama ulivyo. Kilicho muhimu ni kuwa na furaha. Uwe mtu mwema tu. Hata kama umesikia misemo hiyo mara nyingi na kuvutwa nayo, mawazo hayo hayatokani na mafundisho yake Yesu. Lakini sikiliza kitu kimoja alichokisema Yesu, Luka sura 9 mstari 23 na 24. Inasema, akawaambia wote, mtu yeyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake kila siku anifuate. Kwa kuwa mtu atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza, na mtu atakaye kuiangamiza nafsi yake kwa ajili yangu ndiye atakayeisalimisha. Hayo, rafiki yangu, ni kinyume kabisa na ushauri ungeupata kutoka kwa ulimwengu kuhusu maisha yako. Kuna wamzi tunapaswa kufanya hapo: kila mmoja wetu uwe na furaha tu na ujisikie kwamba uko sawa, au chukua msalaba wako na kumfuata Yesu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya, kwa ajili yako leo.