Kichwa cha leo: tafsiri halisi ya kushindwa. Je, umewahi kujitahidi sana na kujinyima mengi ili uweze kutimiza lengo fulani, halafu ukishafanikisha unakuta kwamba kumbe bado kuna pengo, kwamba mafanikio hayakuwa kama ulivyotazamia? Haujambo, mimi Dibe na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha nano safi na lenye afya. Mimi mwenyewe ninaelewa hisia hiyo ya ubatili. Sehemu ya kwamba maisha yangu, nilikuwa na shauku kuwa tajiri maarufu kwa kweli nilikuwa nimeanza kupiga hatua, niliendesha gari la fahari, nikiishi ndani ya nyumba ya fahari, nikawa na sifa njema katika fani yangu, lakini pengo bado lilikuwepo moyoni, liliniumiza mno. Nikiangalia nyuma, mimi ninaona kwamba tafsiri halisi ya kufeli ni kufanikisha mambo ambayo hayana maana, na hii ndiyo maana ya Yesu katika mstari wa tajiri mpumbavu Yaani, mashamba ya huyu jamaa yalizaa sana kiasi ilimbidi avunje gara zake ajenge kubwa zaidi, ili apate pa kuweka mavuno yake. Kwa msingi wa mafanikio yake makubwa, alifikia maamuzi kama wengine wengi wanavyofanya, na kujiambia nimeweka akiba ya kutosha miaka mingi, pumzika, ule, unywe, ufurahie maisha. Luka sura ya 12 mstari wa 20 na 21 inasema, lakini Mungu akamwambia, mpumbavu wewe, usiku huu wa leo wanataka roho yako na vitu ilivyojiwekea tayari vitakuwa vya nani? Ndivyo alivyo mtu ajiwekeaye nafsi yake akiba, asijitajirishe kwa Mungu. Mpumbavue alihodhi mali yake, lakini kumbe hakuelewa kwamba muda umekwisha kabisa. Hii ni changamoto kwa kila mmoja wetu. Je, nawezaje kuzidi kupanda mbegu kwa ajili ya ufalume wake Mungu? Hayo ni maswali magumu, lakini Yesu aliweka bayana kwamba yule atakayefika mwisho wa maisha yake akiwa bado na akiba ya hela nyingi kwenye akaunti yake benki hawezi kabisa kuhesabiwa kuwa mshindi. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.