Kichwa cha neno la leo: Roho Mtakatifu anaondoka na kutoka ndani ya jengo. Kuna tofauti gani kati ya kufuata amri na kanuni na kumfuata Yesu? Ni kama hatuwezi kutii amri barabarani, lakini kumfuata Yesu kumbe kunabadilisha mambo yote. Hau jambo, mimi Dimedameti, ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kupitia historia ya binadamu, watu wamejaribu kushinda uovu, uovu unaotendeka na watu wengine pamoja na uovu unaoibuka kutoka ndani ya mioyo yetu sisi wenyewe. Kupitia historia kwa ujumla, watu wamefeli katika jitihada hizo. Sisi binadamu tumejaribu mbinu mbalimbali mbali. Aina mbalimbali mbali za serikali, kuanzisha udikteta hadi demokrasia, aina mbalimbali mbali ya uchumi, kuanzia ukomunisti hadi kapitalisma, hata kutumia dini mbalimbali mbali ikiwemo Ukristo, lakini hakuna kilichoweza kudhibiti uovu. Na kuna sababu havikuweza kufaulu, ni kwa sababu havikukusudiwa kufanya hivyo. Wakorintho wa pili sura ya tatu na mstari wa sita inasema, naye ndiye aliyetutosheleza kuwa wahudumu wa agano jipya, si wa andiko, bali wa Roho, kwa maana andiko huua, bali roho huhuisha. Ina maana amri haziwezi kushinda uovu. Amri zinaleta kushindwa na hatimaye kifo, lakini roho Mungu, Roho Mtakatifu, yeye anahuisha. Ndiyo maana dini iliyo china yenye sheria haijaweza kuleta uhuru na uzima, pia haitaweza kamwe. Kama vile mwimbaji maarufu Bono wa bendi ya U2 alivyosema, dini ndiyo iliyobaki wakati Roho Mtakatifu ameondoka na kutoka ndani ya jengo. Uwezo uliomo katika yale Mungu aliyotenda wakati alimtuma Yesu kufa kulipa deni la dhambi zetu na kufufuka ili atupe maisha mapya pamoja na Roho Mtakatifu akituhuisha kwa kupulizia uhai wake ndani yetu, kwa njia isiyowezekana kwa kufuata kanuni tu. Kwa maana andiko ama sheria huua, bali roho huhuisha. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.