Kichwa cha neno la leo: hisia ya kuwa na hatia. Kuna mambo mengi yaliyodhahiri katika maumbili ya kila mmoja wetu, kwa sababu yameumbika ndani yetu, kwa kuwa tumearithi kutoka katika vizazi vilivyotangulia. Lakini kuna kitu kingine tulichokirithi kisicho dhahiri, ni hisia isiyoondoka kwamba tuna hatia. hau jambo, mimi nanokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye na na afya. Labda unaweza kusema mimi sijajisikia kuwa na hatia kubwa. Labda ndivyo ilivyo, lakini kwa kuwa siku hizi fikra zetu zimekuwa tofauti na jinsi zilivyokuwa zamani katika ulimwengu huu wa sasa wenye ubinafsi, ningeshangaa kusikia kwamba hujawa na hisia mara kwa mara, kwamba hufai kutokana na mzizi wa hatia uliomo ndani yako. Kuna sababu mtu hawezi kukosa kusikia hatia, ni kwa sababu doha la dhambi iliyo ya uwasi dhidi ya Mungu umeilithi kutoka kwa vizazi vya kale. Ukweli ni huu kwamba Warumi sura tatu msala 23 inasema kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Mtu hawezi kukwepa ukweli huo. Ndiyo maana hisia ya hatia na kutofaa haiwezi kutuondokana kamwe. Watu wote wamepungukiwa na utukufu wa Mungu kwa sababu ya dhambi, lakini Warumi sura ya tatu mstari ishirini na nne inasema wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika Kristo Yesu. Wakati mtu anaamua kumwamini Yesu, karama bure ya neema ya Mungu iliyonunuliwa kwa damu ya msalaba wake inamuosha mtu na kuondoa hatia kabisa, kwa kuwa gharama aliyolipa Yesu kwa ajili yake inampa msimamo mzuri mbele ya Mungu. Ni karama ya bure. Je, tunawezaje kujua hayo? Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.